NAS
Hạng B2
2/4/11
190
17
18
Mong các bác giúp đỡ! Hôm em đang chạy xăng báo còn chạy được 132km, nhưng em đang chạy thì máy tắt luôn. Chẳng biết làm sao. kên thằng cứu hộ lại thì 500k ra đi về đến garage nho nhỏ gần nhà nó chẩn đóan là hư bơm xăng làm em tím mặt, nhưng khi tháo ra thì ko hư bơm xăng mà là hết xăng. Có bác nào bị tình trạng này chưa, tình trạng này là do hư phao xăng hay là hệ thống điện có vấn đề? sửa ở đâu và chi phí thế nào. Đa tạ các ấc lắm lắm ah!

Hạng B1
15/7/08
67
13
8
Cái này là do cảm biến báo xăng thôi bác à, đem ra bảo hộ vệ sinh là xong. Nếu hỏng thì thay chả vấn đề gì đâu.

NAS
Hạng B2
2/4/11
190
17
18
Babetta 1.0 nói:
Cái này là do cảm biến báo xăng thôi bác à, đem ra bảo hộ vệ sinh là xong. Nếu hỏng thì thay chả vấn đề gì đâu.
Đa tạ bác, mà đem ra đâu vệ sinh hả bác? vệ sinh bộ phận nào? Bác có chổ nào uy tín giới thiệu em với! Thanks!

Hạng B2
23/5/10
413
6
18
34
Cảm biến nằm trên bơm xăng bị hỏng. Phải thay luôn cả bơm.

NAS
Hạng B2
2/4/11
190
17
18
kahnmr nói:
Thế hả bác! chết em rùi! thanks bác!

Hạng B1
15/7/08
67
13
8
kahnmr nói:

Làm gì có vụ này hả bác, em ít nhất 3 lần bị hết xăng giữa đường vì đồng hồ nó báo sai tuy nhiên em quách tỉnh hơn bác chủ thớt, không cần gọi cứu hộ. Thuê xe ôm đi mua giúp 5 lít xăng đổ vào chạy đến cây xăng để đổ là ok. Nếu bơm xăng mà bị hỏng thì quá trình vận hành xe có vấn đề ngay, nhiều lúc đạp ga nhưng xe không tăng tốc được. Vụ của bác chủ thớt chỉ cần vào EA hoặc AG auto nếu ở Hà Nội bảo vệ sinh lại cảm biến là ok.

Hạng C
5/10/06
705
5
18
53
51LD1758 nói:
Họ nhà BIM mà cũng báo xăng sai hả?

Ối giời, sai nhiều chứ. Xăng VN bẩn bỏ xừ nên cái cảm biến xăng nó hay bị hỏng.

Bác chủ thớt: có 2 cái cảm biến mức xăng, được gắn ở trong bình từ ghế ngồi phụ. Họ tháo ra và vệ sinh. Nếu vệ sinh kg hết bệnh thì chỉ có thay thôi.

Nếu vệ sinh kg hết, mà lại chưa muốn thay (vì thực ra cũng chẳng chết ai) thì cứ khi nó hết 3/4 bình lại đổ vào cho đầy. Vừa yên tâm, vừa đỡ hại bơm xăng.

Hạng B2
23/5/10
413
6
18
34
Babetta 1.0 nói:
kahnmr nói:

Làm gì có vụ này hả bác, em ít nhất 3 lần bị hết xăng giữa đường vì đồng hồ nó báo sai tuy nhiên em quách tỉnh hơn bác chủ thớt, không cần gọi cứu hộ. Thuê xe ôm đi mua giúp 5 lít xăng đổ vào chạy đến cây xăng để đổ là ok. Nếu bơm xăng mà bị hỏng thì quá trình vận hành xe có vấn đề ngay, nhiều lúc đạp ga nhưng xe không tăng tốc được. Vụ của bác chủ thớt chỉ cần vào EA hoặc AG auto nếu ở Hà Nội bảo vệ sinh lại cảm biến là ok.
Nói thêm lần nữa: Cảm biến hỏng (bơm có hỏng đâu mà vận với hành bác). Nhưng vì cảm biến nằm trên bơm nên phải thay luôn cả bơm.