Hạng B1
2/8/09
90
64
28
hic, vậy là mỗi lần thay bình, tốt nhất gỡ cục foolwell ra trước hãy lắp bình =)). Bằng không là nó dễ bị tèo.

• Like
Reactions: Se7ensea
Hạng B2
1/3/18
203
72
48
50
Em hỏi các bác chút. Em đang dùng E90 2010.
Hôm rồi em mang xe ra đi rửa, mấy đồng chí rửa xe, dọn nội thất, ngồi nghe nhạc hết cả bình. Lúc em vào lấy xe, hết điên, đè 2 phát là tịt ngóm luôn.
Câu bình mới vào thì xe nổ, toàn bộ hệ thống điện bị khóa ( màn hình không báo lỗi, vẫn show đủ đèn. Nhưng xi nhan, công tắc đèn phat cốt, đèn trần, kính, gương... khóa xe ngưng hoạt đông, đèn pha tự động sáng liên tục, khôgn thể tắt mở như trước)
xe có thể nổ, và lái, còn lại không chức năng điện nào hoạt đông.
Em phải mang đi gara khăc phục, và check lỗi thì báo là họp đk điện Footwell gì đó lỗi, bên gara tháo ra mang di 10 phút mang về cắm lại thì hoạt động lại được, và được báo giá công 2 triêu.
Nếu trường hợp xấu bị hỏng hoàn toàn thì phải đặt mua 10 triệu.
Em hỏi chút các bác chơi E90 có bị tình trạng này bao giờ chưa. Hết bình, câu bình... làm ảnh hưởng tới hệ thống điện, và nếu mình đi sửa phần điện, thì nên tới đâu, giá cả thể nào. Với trường hợp của em là có đúng giá không ạ. Cảm ơn các Bro rất nhiều.
Nguy hiểm thế nhỉ :(

Hạng B2
1/3/18
203
72
48
50
Các cụ cho em hỏi là cái đèn xe của mình nó tự động bật dù đang để vị trí ở giữa - như thế có đúng với TK của xe không ? Nên để chế độ nào thì tốt nhất ?

Hạng B1
2/8/09
90
64
28
Các cụ cho em hỏi là cái đèn xe của mình nó tự động bật dù đang để vị trí ở giữa - như thế có đúng với TK của xe không ? Nên để chế độ nào thì tốt nhất ?
Vậy là chức năng đó hỏng rồi Bro.