Hạng B2
6/8/12
195
145
43
32
Tối hôm qua gần 23h em đi hướng từ bv quân đoàn 4 về hướng cầu vượt Gò dua, cách cầu tầm 2km em nhìn thấy biển cấm hình tròn viền ngoài đỏ, phía trong bị xịt sơn đen. Đi tiếp chút nữa lại nhìn thấy thêm một biển nữa cũng giống như vậy. Khi đó cảm thấy ko ổn nhưng em nghĩ hay là bác chánh bỏ cấm rùi thôi mình cứ đi thêm chút nữa là ra tới ql1. Em đi chưa đến dc ql đã gặp 4 xxx vịnh lại. Xuống xe xxx chào, em hỏi xxx thổi lỗi gì thì dc thông báo đi vào đường cấm oto. Em nói: tôi có thấy nhưng biển báo khúc đầu bị xịt sơn đen phía trong rồi. Xxx nói: tôi bắt anh không tuân theo cái biển báo thứ 3 không có xịt sơn mà nó nằm ngã vô lề đường kìa anh có muốn xem thì cứ đi kiểm tra( em bó tay ). Phần thì tối và đi về có một mình, em nghĩ mình gặp cướp có thương hiệu coi như cúng tháng 7 cho yên thân. Có bác nào đi nhớ cẩn thận khúc này nha. Cho em hỏi nếu mình đi đông người và tranh luận với xxx có thắng dc ko các bác?
Clip đây các bác:

'40 biển cấm 1 sơn đen hoàn toàn
1'00 biển cấm 2 cũng sơn đen
2'05 lòi ra 1 cái biên cấm
2'15 cảnh sát núp lùm (CA P và Cơ động) bắt xe
Biển báo vậy có bắt được ko?
Chia buồn cùng bác, bác mất bao nhiêu tiền cúng thế, đêm khuya chắc ăn dày lắm

Hạng B2
4/6/12
141
28
28
44
Q.Bình Thạnh TP.HCM
đúng là gần cuối clip bác chủ có chạy qua 1 bảng cấm oto chạy vào, chia buồn cùng bác chủ, nhưng hơn 22PM rùi nhưng e nghe bác chủ còn bấm còi, như vậy theo nghị định mới có bị phạt ko các bác?
Có luật cụ thể ko? Bác nào có trích dẫn cho em thêm. Thanks

Hạng C
5/9/13
689
156
43
Có luật cụ thể ko? Bác nào có trích dẫn cho em thêm. Thanks
Luật GTĐB,
ĐIỀU 8. CÁC HÀNH VI BỊ NGHIÊM CẤM:

12. Bấm còi, rú ga liên tục; bấm còi trong thời gian từ 22 giờ đến 5 giờ, bấm còi hơi, sử dụng đèn chiếu xa trong đô thị và khu đông dân cư, trừ các xe được quyền ưu tiên đang đi làm nhiệm vụ theo quy định của Luật này.

NGHỊ ĐỊNH 171/2013/NĐ-CP ngày 13 tháng 11 năm 2013
QUY ĐỊNH XỬ PHẠT VI PHẠM HÀNH CHÍNH TRONG LĨNH VỰC GIAO THÔNG ĐƯỜNG BỘ VÀ ĐƯỜNG SẮT

Điều 5. Xử phạt người điều khiển, người ngồi trên xe ô tô và các loại xe tương tự xe ô tô vi phạm quy tắc giao thông đường bộ
1. Phạt tiền từ 100.000 đồng đến 200.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:

i) Bấm còi hoặc gây ồn ào, tiếng động lớn làm ảnh hưởng đến sự yên tĩnh trong đô thị và khu đông dân cư trong thời gian từ 22 giờ ngày hôm trước đến 5 giờ ngày hôm sau, trừ các xe ưu tiên đang đi làm nhiệm vụ theo quy định;

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
24/8/13
290
468
63
Hư Vô
Cái này thì thường về moi camera HT ra mới thấy chứ mà đang chạy thì chắc chẳng bác nào để ý.. đầu đường ko cấm thì thôi chứ đằng này giữa đường, nếu kịp tỉnh giấc để quay đầu thì cũng muộn vì xxx xực ngay sau BB đó thôi...hic hic
Chính xác :D

Hạng B2
1/5/14
157
170
43
Cái này thì xin thưa với bác chắc em cũng dính, khó thoát quá.

Hạng B2
4/6/12
141
28
28
44
Q.Bình Thạnh TP.HCM
Luật GTĐB,
ĐIỀU 8. CÁC HÀNH VI BỊ NGHIÊM CẤM:

12. Bấm còi, rú ga liên tục; bấm còi trong thời gian từ 22 giờ đến 5 giờ, bấm còi hơi, sử dụng đèn chiếu xa trong đô thị và khu đông dân cư, trừ các xe được quyền ưu tiên đang đi làm nhiệm vụ theo quy định của Luật này.

NGHỊ ĐỊNH 171/2013/NĐ-CP ngày 13 tháng 11 năm 2013
QUY ĐỊNH XỬ PHẠT VI PHẠM HÀNH CHÍNH TRONG LĨNH VỰC GIAO THÔNG ĐƯỜNG BỘ VÀ ĐƯỜNG SẮT

Điều 5. Xử phạt người điều khiển, người ngồi trên xe ô tô và các loại xe tương tự xe ô tô vi phạm quy tắc giao thông đường bộ
1. Phạt tiền từ 100.000 đồng đến 200.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:

i) Bấm còi hoặc gây ồn ào, tiếng động lớn làm ảnh hưởng đến sự yên tĩnh trong đô thị và khu đông dân cư trong thời gian từ 22 giờ ngày hôm trước đến 5 giờ ngày hôm sau, trừ các xe ưu tiên đang đi làm nhiệm vụ theo quy định;
Tránh phạt 22h đi ngủ. He he. Thanks bác

Hạng D
20/4/13
1.020
376
83
36
Vũng Tàu
Ngay trụ biển cấm đã có bác đứng dưới trụ cảnh báo rồi mà bác ko để ý, với em thấy nó cũng chưa đến mức quá nghiêng đâu. Vẫn còn hiệu lực tốt. Mà tốt nhất gặp chó vàng ăn đêm thì mình rặn cho nó ăn 1 miếng rồi về cho lành. Ko nó lại cắn cho.

Chi Hội Phó SuzukiFC
14/7/12
1.225
822
113
47
Bình Dương
Em đi đường toàn phải quẹo phải vào KCN Bình Chiểu hoặc ở ngã 3 kế KCN để ra QL. Ở đây cấm oto từ lúc cầu vượt thông xe rồi (Cấm oto nhưng trừ xe trong khu vực đó được phép lưu thông). Sau này mấy cái bảng cấm phía trong bị sơn đen, nhưng cái ngoài cùng còn lại, ai không quen thấy xe trước chạy mình đi theo dễ bị dính chấu đó. Ban ngày CSGT buổi tối thì trật tự và 113 hay đứng kiếm bánh mì.
Taxi thường đi ẩu vào đó bị thổi lại thì nói rước khách khu vực đó thì không sao.

• Like
Reactions: hungfc