Hạng C
9/4/18
637
509
118
35
Nhiều ông cứ kêu phải vào làn phải, hài. Đây là đường nội đô chứ ko phải quốc lộ hay cao tốc mà đòi chừa làn trái cho xe khác vượt. Đoạn này xe rất đông, ai mà cũng vào làn phải để chừa làn trái cho vượt thì chắc kẹt xe mấy tiếng đồng hồ rồi
Mấy bác đó ý bảo là laf nó muốn vượt thì nhường cho nó vượt, chứ cũng ko hẳn là phải qua làn phải chạy.
Mình chạy cao tốc thấy xe chậm chạy làn trái, mà bên phải trống, thì mình lách qua phải vượt ko có vấn đề gì, còn gặp 2 thằng cùng chạy chậm song song nhau là chửi thôi

• Like
Reactions: gachcaocap
Hạng D
21/9/04
1.361
9.562
113
Saigon
www.dongbich.com
Thì giảm tốc lại nhường xíu cho nó vượt , văn hoá giao thông là vậy, còn nó chạy láo thì có C.A lo, ai bảo chạy song song ngăn ko cho nó lên làm gì. Có cả 1,000 lí do thằng xe trắng chạy nhanh, mình đâu biết dc nó mắc ỉa hay vợ nó mắc đẻ.
coi clip thấy bác chủ cũng sân si bỏ mẹ, kiểu tao chạy NN nhiều, tao chạy đúng luật, tao đ*o cho mày lên
nói chung nếu cao tốc 2 làn thì vượt xong về ôm làn phải lại là chân ái

Hạng B1
5/2/12
63
64
21
Theo quan điểm cá nhân em, tình huống như trên clip của bác khi thấy cái đầu xe thắng em sẽ chủ động giảm ga từ từ cho nó qua, vì nhìn cái kiểu kè kè sát đít con đen như kia là biết thứ người gì cầm lái rồi, người tử tế chả ai chạy đu đít tốc độ cao.
Ngoài ra đồng quan điểm với gia đình bác, cái thói lái của người đi xe trắng đó sớm muộn cũng sẽ bị tai nạn thôi :p

• Like
Reactions: NamHung and btpaul
Hạng D
9/2/15
1.504
7.445
113
40
Rất đồng ý ... em thí dụ 3 lanes cao tốc, vận tốc cho phép 120 kms/h, trên cao tốc, và 3 lanes song song và tất cả xe đều lái 120 kms/h .... bác nghĩ sao ? đừng nói đến nghĩa vụ mà là bắt buộc phải vào lanes trong , trừ khi nếu muốn chơi tay đôi với nó.
Khi nào có nhiều và Phổ biến ở VN rỗi hãy ví dụ bác Ơi.
Cả cái miền Nam này chưa có 1km nào vinh dự có cái cao tốc 3 làn đồng tốc 120kmh đâu, nên bác nói vậy làm sao anh em OS hình dung ra phải chạy thế nào.

• Like
Reactions: btpaul
Hạng D
9/2/15
1.504
7.445
113
40
Hai người đứng trên 2 hệ quy chiếu khác nhau để nói về 1 vấn đề thì ko thể hiểu nhau đc là phải. Bác cứ cố chấp chuyện ai đúng ai sai mà không để ý 1 điều rằng: Mình được biết bác nói rằng bác đã từng lái xe ở nước ngoài khá nhiều, nên mình chỉ đặt ra vấn đề là, nếu người biết nguyên tắc lái xe ở nước ngoài thì họ đã chuyển sang làn bên phải khi đang lưu thông trên làn bên trái mà thấy trước mặt mình không có xe, (nói chi tiết hơn là trong khoảng cách an toàn phía trước mặt). Còn thực tế, bác cứ ôm làn trái từ đầu chí cuối trong khi phía trước bác trống không.
Làn bên trong có con xe đen, con xe trắng nó nhấp nhỏm phía sau, vậy xin hỏi bác tài làm sau để chuyển làn vào trong đây. Tăng tốc thì ăn biên bản phạt nguội. Đạp thắng xi nhan chuyển lane thì kg ai làm ở đoạn đường ngắn như vậy,

• Like
Reactions: lethal and btpaul
MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.026
79.572
113
Thì giảm tốc lại nhường xíu cho nó vượt , văn hoá giao thông là vậy, còn nó chạy láo thì có C.A lo, ai bảo chạy song song ngăn ko cho nó lên làm gì. Có cả 1,000 lí do thằng xe trắng chạy nhanh, mình đâu biết dc nó mắc ỉa hay vợ nó mắc đẻ.
coi clip thấy bác chủ cũng sân si bỏ mẹ, kiểu tao chạy NN nhiều, tao chạy đúng luật, tao đ*o cho mày lên
Tại a kie nói cố tình đè

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.026
79.572
113
Khi nào có nhiều và Phổ biến ở VN rỗi hãy ví dụ bác Ơi.
Cả cái miền Nam này chưa có 1km nào vinh dự có cái cao tốc 3 làn đồng tốc 120kmh đâu, nên bác nói vậy làm sao anh em OS hình dung ra phải chạy thế nào.
Có 2+1 nha

• Like
Reactions: plato_nth
Hạng D
9/2/15
1.504
7.445
113
40
Bạn thấy ng ta muốn vượt lên mà không chậm chút nhường cho ng ta qua đi. Kiểu chạy 2 xe song song thật khó chịu (cho dù bạn có nói bạn đang chạy đúng).
Chỉ vì người khác muốn xin, mà bạn làm chả chục xe sau khó chịu sau
Bạn kg nghĩ tới đường đang trống phía trước, bạn chủ Cam chạy đúng tốc, thằng ất ơ nào muốn vượt bạn phải đạp thắng hạ ga giảm tốc, vô tình để cả chục xe phía sau nó cũng phải hạ ga đạp thắng giảm tốc để 1 thằng xin vượt. Bạn chơi gì khôn quá vậy.

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.026
79.572
113
Làn bên trong có con xe đen, con xe trắng nó nhấp nhỏm phía sau, vậy xin hỏi bác tài làm sau để chuyển làn vào trong đây. Tăng tốc thì ăn biên bản phạt nguội. Đạp thắng xi nhan chuyển lane thì kg ai làm ở đoạn đường ngắn như vậy,
Ko rõ 3 chiếc gặp nhau chỗ nào chứ từ estella về cầu sg thì cũng ko ngắn

Hạng D
5/1/10
2.794
16.596
113
Câu hỏi của e: nếu e thắng ko kịp, e đụng xe trắng, vậy là ai sẽ đền ai? Đó là câu hỏi chính của em đó các bác ơi.
Câu trã lời: theo nuật lước ngoài ấy ở 2 năm thì ăn cho hết
Theo vịt thì xữ theo tình, và ný bởi xứ sở ncs ưu việt nắm

Còn như tôi chạy thi:
1- vượt qua rồi vô lane phải chạy theo tốc độ tùy thích...
2- Chậm lại và vào lane phải chạy sau cho bọn chúng hơn thua

Cho mềnh hỏi ấy chạy con xe di?

Thân