Hạng B2
16/7/14
479
436
63
Kính các bác!
Hôm nay V2 chính thức có tên tuổi mới rồi. Sau 1 thời gian dài, chạy qua chạy lại như thằng...điên, em mới gom xong đầy đủ giấy tờ để sang tên cho V2 này, vất vả và có lúc muốn bỏ cuộc luôn đó. Rồi ngẫm nghĩ lại tự động viên mình ráng lên, làm cho xong mới được. Và cuối cùng mới có ngày hôm nay Cọp mới "chính thức" là "Vợ" mình, hehe.
Em xin liệt kê những giấy tờ, để bác nào sang tên thì tham khảo nhé:
1. Hộ khẩu và CMND của bà cả em.
2. Phiếu ủy quyền của vợ cả cho em.
3. Hợp đồng mua bán xe công chứng: Bên bán phải có 2 vợ chồng, bên mua chỉ cần 1 người thôi. Nếu có bán sang tay thì phải làm tiếp hợp đồng mua bán nối nữa. Cái này là case của em nè. Vậy là 2 HĐMB nhe.
4. Xe em cavet cũ là của trường lái xe Bách Khoa, nên mới rối:
a. Hợp đồng góp vốn của chủ xe.
b. Hóa đơn GTGT xuất trả xe.
c. Tờ quyết định thành lập trường.
d. Tờ quyết định bổ nhiệm giám đốc.
e. Do chủ cũ đổi số nhà, nên địa chỉ trên hóa đơn xuất trả xe khác với địa chỉ trên hợp đồng mua bán lần 1 ( giữa chủ xe và em bác MX), nên em phải xin công an phường xác nhận 2 số nhà cũ và mới là cùng một số.
f. CMND và hộ khẩu chủ xe cũ.
5. Tờ khai đăng ký trước bạ mới.
6. Đi đóng phí và nhận phiếu đã đóng thuế mới.
7. Lên trạm đăng ký Rạch Chiếc: Lấy tờ khai điền vào, cà số khung số máy dán vô. Có cò dẫn. Cán bộ ra coi xe và ok, sau đó kiểm tra giấy tờ em, phát hiện 2 số nhà cũ và mới khác nhau, yêu cầu em phải về xác nhận tại địa phương. Thế là bao hy vọng của em lại bị thất vọng. Em phải chạy về Q3 để xin giấy tờ mục 4e ở trên. 1 tuần sau, em chạy lên Rạch Chiếc lại, nộp hồ sơ, gặp cán bộ khác, không nhận hồ sơ em, nói là cán bộ cũ đã ký cho em thì phải tìm gặp người đó, mà giờ người đó chuyển sang trạm... An Sương rồi. Trời ạ, em nóng máu, quyết tâm làm luôn. Em chạy 1 mạch từ Rạch Chiếc qua An Sương, tìm gặp cán bộ đó, 10h45 phút rồi, mệt phù. Em nộp hồ sơ, trình bày lại vấn đề với cán bộ đó và kẹp "bánh mì xanh" vào luôn. Sau đó về ghế hồi hộp chờ. 1 lúc sau thì cán bộ gọi em lên để bấm số. Hahaha, em vui mừng quá xá luôn, bấm ngay khỏi suy nghĩ. Lấy biển số mới, và phiếu hẹn 1 tuần lấy cavet mới. Em nợ hình các bác nhe. BS 51F - 141.34.
Vẫn chưa hết lênh đênh vì chưa có cavet và đăng kiểm......Còn tiếp!

Hạng F
19/6/12
15.298
2.503
113
Chúc mừng bác mèo chuột ... vậy là hoàn tất rồi đó ... an tâm qua 282 nhận giấy kết hôn nhé.
Hẹn 1 tuần là quy định của nghành ... co1 khi cả tháng mới có hông chừng.

• Like
Reactions: Tom&Yerry
Chi Hội Trưởng HFC
19/12/08
18.852
3.970
113
56
chắc cà đao
Kính các bác!
Hôm nay V2 chính thức có tên tuổi mới rồi. Sau 1 thời gian dài, chạy qua chạy lại như thằng...điên, em mới gom xong đầy đủ giấy tờ để sang tên cho V2 này, vất vả và có lúc muốn bỏ cuộc luôn đó. Rồi ngẫm nghĩ lại tự động viên mình ráng lên, làm cho xong mới được. Và cuối cùng mới có ngày hôm nay Cọp mới "chính thức" là "Vợ" mình, hehe.
Em xin liệt kê những giấy tờ, để bác nào sang tên thì tham khảo nhé:
1. Hộ khẩu và CMND của bà cả em.
2. Phiếu ủy quyền của vợ cả cho em.
3. Hợp đồng mua bán xe công chứng: Bên bán phải có 2 vợ chồng, bên mua chỉ cần 1 người thôi. Nếu có bán sang tay thì phải làm tiếp hợp đồng mua bán nối nữa. Cái này là case của em nè. Vậy là 2 HĐMB nhe.
4. Xe em cavet cũ là của trường lái xe Bách Khoa, nên mới rối:
a. Hợp đồng góp vốn của chủ xe.
b. Hóa đơn GTGT xuất trả xe.
c. Tờ quyết định thành lập trường.
d. Tờ quyết định bổ nhiệm giám đốc.
e. Do chủ cũ đổi số nhà, nên địa chỉ trên hóa đơn xuất trả xe khác với địa chỉ trên hợp đồng mua bán lần 1 ( giữa chủ xe và em bác MX), nên em phải xin công an phường xác nhận 2 số nhà cũ và mới là cùng một số.
f. CMND và hộ khẩu chủ xe cũ.
5. Tờ khai đăng ký trước bạ mới.
6. Đi đóng phí và nhận phiếu đã đóng thuế mới.
7. Lên trạm đăng ký Rạch Chiếc: Lấy tờ khai điền vào, cà số khung số máy dán vô. Có cò dẫn. Cán bộ ra coi xe và ok, sau đó kiểm tra giấy tờ em, phát hiện 2 số nhà cũ và mới khác nhau, yêu cầu em phải về xác nhận tại địa phương. Thế là bao hy vọng của em lại bị thất vọng. Em phải chạy về Q3 để xin giấy tờ mục 4e ở trên. 1 tuần sau, em chạy lên Rạch Chiếc lại, nộp hồ sơ, gặp cán bộ khác, không nhận hồ sơ em, nói là cán bộ cũ đã ký cho em thì phải tìm gặp người đó, mà giờ người đó chuyển sang trạm... An Sương rồi. Trời ạ, em nóng máu, quyết tâm làm luôn. Em chạy 1 mạch từ Rạch Chiếc qua An Sương, tìm gặp cán bộ đó, 10h45 phút rồi, mệt phù. Em nộp hồ sơ, trình bày lại vấn đề với cán bộ đó và kẹp "bánh mì xanh" vào luôn. Sau đó về ghế hồi hộp chờ. 1 lúc sau thì cán bộ gọi em lên để bấm số. Hahaha, em vui mừng quá xá luôn, bấm ngay khỏi suy nghĩ. Lấy biển số mới, và phiếu hẹn 1 tuần lấy cavet mới. Em nợ hình các bác nhe. BS 51F - 141.34.
Vẫn chưa hết lênh đênh vì chưa có cavet và đăng kiểm......Còn tiếp!
chúc mừng em........:3dtanghoa::3dtanghoa:

• Like
Hạng D
17/9/10
2.496
205
63
Tân Phú - HCMC
Phù..phù.. Chúc mừng Hiền vượt qua đỉnh olympia nhé. Anh thấy em liệt kê đocj thau cũng đã mệt nói hì phải chạy đi và chờ. Hiện 96 cũng chưa phải là vợ anh, cũng cứ tật cố hữu là từ từ...

• Like
Hạng B2
16/7/14
479
436
63
Chúc mừng bác mèo chuột ... vậy là hoàn tất rồi đó ... an tâm qua 282 nhận giấy kết hôn nhé.
Hẹn 1 tuần là quy định của nghành ... co1 khi cả tháng mới có hông chừng.
Bác phán chính xác luôn!
Hẹn em 5 ngày ra lấy. Đúng 1 tuần sau em ra thì nói chưa có.
3 ngày sau em ra tiếp, lại chưa có. Đúng 2 tuần sau em ra mới có đó bác. Giấy kết hôn nhỏ xíu ah, đọc kỹ coi có sai chính tả không. Ok là cho luôn vào bóp. Phi một mạch về trình với các bác!:3dgoidien: