Tập Lái
28/1/06
40
0
6
Nghe nói ở trên diễn đàn mình có bác Lômô chuyên làm về vấn đề cách âm đúng không ạ ? Cho em hỏi cách âm xe em thì phải làm những gì và tốn kém thế nào ạ.

Cho em hỏi thêm là xe em nó chỉ có 1 lớp doăng cửa nên mỗi lần đóng cửa vào là nó cứ dầm dầm, nghe sót hết cả ruột. Mình biết thì mình đóng nhẹ không sao nhưng bất cứ ai ngồi lên xe em lúc đóng cửa là cứ rung hết cả xe. Cái này có khắc phục được không, và chi phí thế nào ạ?!

Hy vọng sớm nhận được reply . Cảm ơn các bác nhiều.

Nguyễn Hoàng Linh
Mobile: 0903268546
Tel: 04-2560312 (63305)
Fax: 04-8211382
Website: www.necvn.com.vn
www.fdc.com.vn
Email: [email protected]

Tập Lái
9/8/06
45
0
6
RE: Em cần làm cách âm FIAT Senia 1.3 ELX

Theo tôi bạn không nên làm các âm vì thực ra xe Fiat tiếng ồn tí hơn rất nhiều xe rồi, thực ra ở nơi dịch vụ họ chỉ làm qua thôi cho yên tâm chứ thực ra không đỡ ồn đâu

Tập Lái
28/1/06
40
0
6

Trích đoạn: khanhtq

Theo tôi bạn không nên làm các âm vì thực ra xe Fiat tiếng ồn tí hơn rất nhiều xe rồi, thực ra ở nơi dịch vụ họ chỉ làm qua thôi cho yên tâm chứ thực ra không đỡ ồn đâu

Cảm ơn bác nhưng chắc cái lót thêm cao su cửa thì em rất muốn làm, riêng làm cái cao su cửa cũng đỡ được nhiều tiếng ồn rùi. Không thấy bác Lomo online trả lời nhỉ.

Hạng D

Trích đoạn: khanhtq

Ko biết bác có làm wa cách âm bao giờ chưa nhỉ, sao nói nghe chắc chắn wá, ko đỡ thì biết bao người tốn tiền ngu à.....nói ko căn cứ. Muốn làm thì cũng tuỳ chỗ làm chứ, đâu fải chỗ nào cũng như chỗ nào. Nói như bác làm lệch suy nghĩ của người muốn làm cách âm.

To bác lovemonster: nếu bác ở HN thì bác liên lạc bác lomo, ở SG thì có bác thich4banh, bác thử xem, chắc chắn là fải êm hơn khi chưa làm rồi.