Thảo Luận Chung Em có một số thắc mắc

@All: Em xin lỗi các bác. Câu 2 em viết nhầm xe 4 bánh muốn tấp vào lề thành 2 bánh
@fourwheel: nếu đoạn đó không cho xe 4 bánh vào lề thì... ai có nhà trên cung đường đó xem như không thể để xe trong nhà sao???
@tuannm1: Em thấy vạch chia đường phân cách xe 2 bánh và 4 bánh là vạch 1-1 mà bác, vạch này bằng vạch liền phân chia 2 lane ngược nhau, chỉ 10cm thôi. CÒn vạch 20cm là vạch sát trong lề đường thì chỉ có tính chất xác nhận phần đường xe chạy thôi.
Vạch em chỉ mũi tên màu đen:

Hạng C
25/4/12
793
145
0
TPHCM
:D Trường hợp ngoại lệ chu_bo_doi ơi..! khi gặp xxx chứng minh mình đá nhang quẹo vào nhà hoặc địa chỉ mình đến nằm trên đoạn đường đó là được thôi . Chú ý đừng vào lane 2b đá nhang mà chạy từ từ đi kiếm địa chỉ là bị vịnh .

Hạng D
21/2/12
1.435
9
38
Vậy thì bó tay. Hu hu:(
chu_bo_doi nói:
@tuannm1: Em thấy vạch chia đường phân cách xe 2 bánh và 4 bánh là vạch 1-1 mà bác, vạch này bằng vạch liền phân chia 2 lane ngược nhau, chỉ 10cm thôi. CÒn vạch 20cm là vạch sát trong lề đường thì chỉ có tính chất xác nhận phần đường xe chạy thôi.
Vạch em chỉ mũi tên màu đen:

Hạng B2
Bác chắc ở Bình Dương, nhìn hình chụp bảng này trên Đại lộ
1) Em nghĩ cầu ngắn thì chờ qua cầu rồi vượt, cầu dài thi thấy trống phía trước là vượt thôi.
2) Tấp vào dừng tạm thì không sao, chạy tà tà trên len xe máy thì tiêu đó
3) Ko cần bật làm gì, bóp còi là ổn, xe khách co muốn lấn cũng phải ngó kính chiếu hậu chứ

Hạng D
14/6/12
1.608
96
48
52
chu_bo_doi nói:
@fourwheel: nếu đoạn đó không cho xe 4 bánh vào lề thì... ai có nhà trên cung đường đó xem như không thể để xe trong nhà sao???
nếu đoạn đó không cho xe 4 bánh vào lề thì... ai có nhà trên cung đường đó phải xi nhan và rà sát lề từ trước đó, đoạn nào mà vạch đứt nét nhá bác.
tiện hỏi bác chút: làm sao có thêm dấu hỏi ở đầu topic như bác được :)

Tập Lái
26/6/12
8
0
0
em trả lời thay bác nhá,khi bác đăng bài mới thì phải viết tiêu đề.bác nhìn lên trên cái khung viết tiêu đề ấy.trên đấy có biểu tượng và 1 ô tròn màu trắng nhỏ,bác thấy nào biểu thị cảm xúc chính xác bài viết của bác thì click vô là xong.

"1" và "3" thì ok, ai cũng vậy.
"2" thì ý em nói là cái vạch phân làn giữa xe ô tô và xe 2 bánh là vạch liền. Mà theo quy định thì vạch liền thì tất cả các xe không được cắt ngan qua. Vậy thì xe 4 bánh làm sao tấp vào lề????
Vậy vạch liền này có hợp lý không????

@TRUNG KIEN: em mượn tấm hình này của bác XaGan. Em chỉ ở BD từ năm 2004 đến 2010 thôi.

Hạng C
25/4/12
793
145
0
TPHCM
chu_bo_doi nói:
"1" và "3" thì ok, ai cũng vậy.
"2" thì ý em nói là cái vạch phân làn giữa xe ô tô và xe 2 bánh là vạch liền. Mà theo quy định thì vạch liền thì tất cả các xe không được cắt ngan qua. Vậy thì xe 4 bánh làm sao tấp vào lề????

@TRUNG KIEN: em mượn tấm hình này của bác XaGan. Em chỉ ở BD từ năm 2004 đến 2010 thôi.

Có một số đường Vạch liền phân lane như chu_bo_doi nêu trên khi đến cổng Công ty hay nhà dân nó có sẽ vẽ đứt khúc để cho phép xe quẹo vào ( Em nhớ vậy ) Còn nếu liền liên tục không cho xe quẹo vào nhà dân hoặc Công ty thì đúng là không hợp lý .

Hạng D
21/2/12
1.435
9
38
Em vẫn nghĩ là phải dùng vạch 1.2 rộng 20cm mới đúng. Nhưng có lẽ lúc thiết kế thì 20cm nhưng thi công chỉ còn có 10cm (giống như bao công trình khác.) Huhu.
chu_bo_doi nói: