Thảo Luận Chung Em có một số thắc mắc

gogomymy nói:
chu_bo_doi nói:
"1" và "3" thì ok, ai cũng vậy.
"2" thì ý em nói là cái vạch phân làn giữa xe ô tô và xe 2 bánh là vạch liền. Mà theo quy định thì vạch liền thì tất cả các xe không được cắt ngan qua. Vậy thì xe 4 bánh làm sao tấp vào lề????
Vậy vạch liền này có hợp lý không????

@TRUNG KIEN: em mượn tấm hình này của bác XaGan. Em chỉ ở BD từ năm 2004 đến 2010 thôi.

Có một số đường Vạch liền phân lane như chu_bo_doi nêu trên khi đến cổng Công ty hay nhà dân nó có sẽ vẽ đứt khúc để cho phép xe quẹo vào ( Em nhớ vậy ) Còn nếu liền liên tục không cho xe quẹo vào nhà dân hoặc Công ty thì đúng là không hợp lý .

Hôm nào bác xem lại trên tất cả các cung đường bác đi nhé! Hầu như đường nào có phân lane giữa xe 2 b và 4b đều như vậy!

tuannm1 nói:
Em vẫn nghĩ là phải dùng vạch 1.2 rộng 20cm mới đúng. Nhưng có lẽ lúc thiết kế thì 20cm nhưng thi công chỉ còn có 10cm (giống như bao công trình khác.) Huhu.
chu_bo_doi nói:
"2" thì ý em nói là cái vạch phân làn giữa xe ô tô và xe 2 bánh là vạch liền. Mà theo quy định thì vạch liền thì tất cả các xe không được cắt ngan qua. Vậy thì xe 4 bánh làm sao tấp vào lề????
Vậy vạch liền này có hợp lý không????

dân sai thì ... phạt và phạt. Nếu nghiêm trọng thì bóc lịch
cán bộ sai thì... xin tự kiểm điểm và rút kinh nghiệm. Nếu nghiêm trọng thì luân chuyển công tác hoặc trục xuất khỏi ngành.
Đúng là.....