Hạng B2
24/10/13
416
266
63
Bác chủ cho e hỏi tí
- Đi theo ql1 và đường tránh BH biển báo rỏ ràng ko Bác ?
_ SG - ĐL hết bao nhiêu tiền xăng vậy bác ?
_ Nếu sau mổi trạm xxx mình tăng tốc chạy bù lại lúc bò có khả thi ko Bác ?

• Like
Reactions: drtlien
Hạng B2
10/5/12
130
125
43
57
trạm xxx bắn ở đâu vậy bác ơi, tốc độ trung bình và tối đa cho từng khu vực đồng nai là bao nhiu vậy bác?
Thú thiệt với bác, em lo nhìn BB, né xe máy, nhường các loại ô tô, cho 50km/h thì chạy gần 50, đoạn nào chắc chắn 80 thì mới chạy được cỡ 70km/h nên không biết trạm bắn ở đâu nhưng nghe nói CSGT Đồng nai hay thay đổi điểm bắn và thường ngay sau điểm ra vào khu dân cư. 7h45 từ dầu giây - 9h45 đến đèo Chuối vị chi mất 2 tiếng cho đoạn QL20 Đồng nai = 84km em chạy chậm nhỉ

Hạng F
1/8/12
5.738
5.765
113
TP HCM
Bác chủ cho e hỏi tí
Bác chạy bù thì khả năng lấy bánh mì và tờ rơi bù cho xxx xác suất cao.

• Like
Hạng B2
10/5/12
130
125
43
57
Bác chủ cho e hỏi tí
[BCOLOR=#ffffff]VVK-Hầm thủ thiêm-Mai chí Thọ-XLHN : BB 60 rõ ràng[/BCOLOR]
[BCOLOR=#ffffff]XLHN-Ngã tư Vũng tàu : 50-60km/h tùy chỗ[/BCOLOR]
[BCOLOR=#ffffff]QL 51 từ Ngã tư Vũng tàu - đường tránh Biên hòa : BB 60 rõ[/BCOLOR]
[BCOLOR=#ffffff]đường tránh Biên hòa - vào lại AH1 : 70km sát dải phân cách , ngã tu cuối 50km[/BCOLOR]
[BCOLOR=#ffffff]Trảng bom -Dầu giây : 50km cho lành[/BCOLOR]
[BCOLOR=#ffffff]Dầu giây - Gia kiệm : sygic chỉ 80 , em không chắc vì không thấy BB[/BCOLOR]

Cruze LTZ của em được set trip từ nội thành SG - DL- nội thị DL - nội thành SG đi tổng cộng 730km , hết 60 lít A95 = 1.080.000 ; khoảng 8L/100km
Vụ này e chưa thử nhưng thấy mấy bác xe khách là chuyên gia

Hạng B2
11/10/09
445
273
63
34
HCM
Bác chủ cho e hỏi tí
- Biển báo rõ ràng bác: đường tránh là 70kmh, gần tới đường giao thì biển 50
-Xăng cộ thì chắc tùy theo xe của Bác. Em đi 1.8AT chắc hết khoảng 800k cho cả đi+về
-Ý này bác cân nhắc, khả năng dính là rất cao.

• Like
Hạng B2
10/5/12
130
125
43
57
Bác Anhthy trên Zello vừa thông báo tối nay bồ câu Đồng nai trực chiến 100% quân số trên QL20,QL51,QL1 các bác đề phòng củi lửa

Hạng B1
8/1/13
67
17
8
BRVT
Tối qua em chạy lúc gần 22h ql 51cho qua bánh canh long hương hướng về vùng tau100m ,thì bị xxx chạy ra lên trông cũng chặn đầu xe pha đèn pin,nội thất các bác đi đám giỗ lúc 7h tối có uống 1 lon ken,khó nói em vội đi nên quyền mặt bằng lại ở nhà,lúc xxx chân nhà đèn pin em xi nhan phải tấp vào lề,luc do noi thiet kg so kg co bang lai,ma chi nghi chac fai thoi Ken rui. Em kg xuống xe chỉ quay kiếng bên tài ,xxx đến nỗi cho kiểm tra giấy tờ,em xuống xe xxx chào hỏi đúng luật,em nói với dì quyên bằng ở nhà,và đưa những giấy tờ khác cho x,lúc lấy giiay đưa cho x nói anh chạy quá tốc độ cho phép,mà lúc này anh chạy lên não?,em nghĩ cũng buồn cười,x chạy ra sát lên trông cũng chán mà bây giờ lại hỏi là anh chạy lên nào.em thì nói thiệt kg dám baloa,vì đã có hơi Kén,em đành đưa 2 ổ Bánh Mì,x nói anh cắt bánh mì đi,x cầm giấy mang ra cho xe thùng màu xanh,lúc đó em đi theo ra thì thấy có bác đang đợi xem hình ảnh,em thấy 1 x đang mở máy sấy tóc cho 1 người xem,lúc đó em nghĩ mình kg fải băng băng món rùi,em ra chỗ góc cuối xe thùng,cho x lập biên bản,nói anh linh dong tui .x kg xem giay to gi ma noi de xuong do,em de 2 o banh mi xuong troi toi the ma x nhin dc la to 200k nen noi dua vay tui lay lam,??? gì,nên em đành đưa 3k nữa ,x cảm và trả lại giấy tờ ,làm mất 5 k nhưng cũng cảm thấy mình hèn,Em xin hỏi các bác 5 ổ bánh mì có quá vội lời mà em vi phạm kg,???

Hạng B2
10/5/12
130
125
43
57
Ngày 26/12 : 9h45 e đến Đèo Chuối (Lâm đồng) chạy thong thả, bớt căng thẳng , BB tương đối đầy đủ nên 10h45 em đến Tâm châu Bảo lộc
Tại đây ăn cơm , nghỉ ngơi đến 12h25 xuất phát đi ĐL - đến Sammy ĐL lúc 14h40
BL - Di linh : BB rõ ràng, nội thị Di linh :50km khá dài
DL - Liên khương : BB rõ ,đèo dốc nhiều , nên chạy kỹ né xe máy và các bác tốc hành
CT Liên khương : không thấy chốt CSGT, không thấy bắn tốc độ, chạy tùy sức có kha khá xe máy + xe đạp nên thật cẩn thận.
Đèo Prenn khá nhiều xe : BB rõ
Vậy là e đã đến ĐL ngày 26/12

Chúc các bác sắp đi ĐL 1 chuyến đi chơi vui vẻ, thoải mái PS : buổi tối ĐL khá lạnh có tối lạnh 9 độ C , e sẽ up 2 clip đường rất đẹp đi Thung lũng Vàng ; Đường hầm đất sét