Hạng C
2/1/11
548
1.501
93
Em tiếp tục tham quan vườn thú mở, trong này có 1 số trò chơi với thú như: ngồi xe buýt băng qua rừng vừa đi vừa ngắm thú, đi dạo cùng với hổ, xe tự lái băng rừng... em chọn 1 trong số đó sẽ có ở phần sau ợ :)

Em đang ở Tây Phi - Bờ Biển Ngà

Hạng C
3/6/10
822
3.474
93
37
Paris thủ đô Lào !
Em tiếp tục tham quan vườn thú mở, trong này có 1 số trò chơi với thú như: ngồi xe buýt băng qua rừng vừa đi vừa ngắm thú, đi dạo cùng với hổ, xe tự lái băng rừng... em chọn 1 trong số đó sẽ có ở phần sau ợ :)

View attachment 1082173 View attachment 1082174 View attachment 1082175 View attachment 1082176 View attachment 1082177 View attachment 1082178 View attachment 1082179 View attachment 1082180 View attachment 1082181 View attachment 1082182
sao bên em ko có vườn dạng này nhỉ? nghe bảo có mà xa lắm í

Hạng C
3/6/10
822
3.474
93
37
Paris thủ đô Lào !
Copy từ FB của người bạn (xảy ra tháng 11/2016):

Chưa thấy đâu làm tiền trắng trợn như ở cái sân bay quốc tế Abidjan này, qua cửa an ninh đầu tiên, một con đen mà gầy sau khi xem xong passport, boarding pass hỏi Con đen: Mày mang theo bao nhiêu tiền? Mình (rất thật thà): Tao có 2000 euro Con đen: Mày có xi phà (tên đồng tiền của Bờ biển ngà) không? Mình: Tao không có Con đen: Mày theo tao vào gặp xếp Thế là nó dẫn mình đi qua mấy cái cửa vào gặp một thằng đen, thằng này khám người mình như khám một thằng phạm, lục hết túi quần, túi áo, bóp, túi xách, kiểm tra từng ngăn ví, đếm kĩ từng đồng euro (vnd nó éo đếm) sau đó nó chỉ vào cái bảng Thăng đen: Mày chỉ được mang ra khỏi nước tao 750 euro thôi Mình: Nhưng đây là tiền của tao, tao mang vào nước mày, tao sài không hết tao mang về Thằng đen: Đây là quy định Rồi nó trả mình 750 euro, còn lại nó giữ, láo thế chứ Mình: Mày trả tiền lại cho tao, nếu mày không cho tao mang ra ta gọi đại lý của tao đến đây đưa nó giữ Thằng đen: Thôi mày vào gặp xếp tao Mình đi vào phòng trong, để ý thấy thằng đen bỏ ra ngoài là mình nghi tụi này giống mấy anh giao thông nhà mình rồi, đi ra chỗ khác để xếp làm việc Mình: bông dua (tụi này nói tiếng pháp) Xếp thằng đen: Mày đến từ đâu? Mình: Tao đến từ Việt nam Xếp thằng đen: Mày có bao nhiêu tiền? Mình: Tao có 2000 euro Xếp thằng đen: Mày có biết là mày chỉ được phép mang theo 750 euro không, bla, bla... Tới đây mình giám chắc là tụi này đang sài bài của mấy anh giao thông nhà mình rồi, mình tấn công luôn Mình: Tao có 2 phương án cho mày chọn một 1- Tao gọi đại lý cua tao đến đưa bớt tiền cho nó 2- Tao đưa mày 100 là coi như finish Xếp thằng đen (trả lời không cần suy nghĩ): Option 2 Bỏ mẹ, vậy là mình hớ hàng rồi, 50 là thằng này cũng OK, nhưng thôi coi như bài học vậy, ở cái xứ đen này biết nó sài luật gì Xong mình hăm hở ra cửa soi chiếu, soi xong, kiểm tra kĩ xong lại một thằng đen xờ cu ri ti giữ passport của mình lại, gọi một con đen mập ra, hai đứa nói một tràng tiếng Pháp, éo hiểu gì hết xong nó ngoắc mình vô buồng kiểm tra tiếp, sau khi kiểm tra từ trên xuống dưới, từ trong ra ngoài, mang cả đôi giày mình đi siêu âm, con đen mập dứ dứ cái passport của mình nói mỗi câu "mó ni", lần này kinh nghiệm có thừa rồi Mình: Tao sẽ cho mày 20 euro Con đen mập ngớ ra, thằng đen kia phiên dịch lại Con đen mập: Ok, gút gút Mình: Nhưng tao chỉ có tờ 50 euro thôi, chúng mày phải thối lại cho tao Lại ngớ ra, lại phiên dịch lại lại OK, thế là cầm 50 euro của mình ra cửa hàng miễn thuế bên cạnh đổi rồi thối lạ cho mình 30 euro Trước khi đi thằng đen lại còn khen Việt nam gút, gút, đánh thắng Pháp, thắng Mỹ, khen mình dễ thương Dễ thương cái mả cha chúng mày, đúng là "Đậu xanh rau Má"
bữa em đi có đoàn đi theo kiểu chính phủ nên em chả mất tiền visa on the arrival , e chỉ có tốn tiền tiêm vacxin sốt vàng da 16 đô

Hạng B2
21/10/06
337
27.231
93
Vì xích đạo chạy vòng quanh quả đất qua nhiều đại dương nên tại những tọa độ xích đạo đặc biệt (nơi xích đạo hợp với các kinh tuyến đặc biệt), những người vượt qua xích đạo biển tức shellback lúc này được mệnh danh với những tên đặc biệt khác. .Shellback Vàng khi vượt qua xích đạo tại kinh tuyến thứ 180 độ tức Đường Ngày Quốc Tế (International day Line). .Shellback Ngọc Bích (Emerald Shellback) của Mỹ hay Kim Cương của Hoàng Gia Anh khi vượt qua xích đạo tại kinh tưyền đầu 0 độ (prime meridian).

Làm thế nào để biết lúc tầu đang vượt qua xích đạo biển? Ta hãy vào nhà vệ sinh, cũng giống như ở xích đạo trên đất, khi ta xối bồn cầu, nước xoáy chẩy xuống theo chiều ngược lại những lúc bình thường khác.
Để tối em dìa dội thử và sáng test lại 1 phát xem có khác không. kkk
Em có đứa em quen trc học ĐH GTVT, nó có học bổng từ ĐH, sau ra làm trả nợ đi trên tàu biển (làm service). Nó bảo đi thì khổ nhưng người đi biển họ gần như nghiện. Đứng trc cái hũng vĩ của đại dương, nó bảo khác lắm. Khó mà kiếm đc.
Hóng anh chia sẻ thêm.

Hạng D
3/1/12
1.497
22.766
133
Vì xích đạo chạy vòng quanh quả đất qua nhiều đại dương nên tại những tọa độ xích đạo đặc biệt (nơi xích đạo hợp với các kinh tuyến đặc biệt), những người vượt qua xích đạo biển tức shellback lúc này được mệnh danh với những tên đặc biệt khác. .Shellback Vàng khi vượt qua xích đạo tại kinh tuyến thứ 180 độ tức Đường Ngày Quốc Tế (International day Line). .Shellback Ngọc Bích (Emerald Shellback) của Mỹ hay Kim Cương của Hoàng Gia Anh khi vượt qua xích đạo tại kinh tưyền đầu 0 độ (prime meridian).

Làm thế nào để biết lúc tầu đang vượt qua xích đạo biển? Ta hãy vào nhà vệ sinh, cũng giống như ở xích đạo trên đất, khi ta xối bồn cầu, nước xoáy chẩy xuống theo chiều ngược lại những lúc bình thường khác.
Cái này có nói .......trong phim Vượt ngục :p

Hạng C
2/1/11
548
1.501
93
Để tối em dìa dội thử và sáng test lại 1 phát xem có khác không. kkk
Em có đứa em quen trc học ĐH GTVT, nó có học bổng từ ĐH, sau ra làm trả nợ đi trên tàu biển (làm service). Nó bảo đi thì khổ nhưng người đi biển họ gần như nghiện. Đứng trc cái hũng vĩ của đại dương, nó bảo khác lắm. Khó mà kiếm đc.
Hóng anh chia sẻ thêm.
Em nghe nói làm trên tàu ngon lắm, đc đi nhiều nơi trên thế giới nữa :)