Hạng B2
25/8/11
314
2.521
93
em đoán là thời tiết nóng như Sài gòn. Quốc ngữ là Tiếng Anh hay Pháp vậy bác?

• Like
Reactions: annam999
Hạng C
3/6/10
822
3.474
93
37
Paris thủ đô Lào !
e đón taxi đi, tài xế bên này dịch vụ cùi bắp, em alo nó kêu 8h sáng đến , mà nó bảo là đang đến( i am comming) , thực ra là còn lâu nới đến, còn ( i am comming NOw) là nó đến liền.
Lên taxi ko có máy lạnh, ngoài trời thì nóng, em lại mặc vest, đang đi nó lại dừng xe tắt máy hỏi đường, trong khi mình vẫn ngồi trong xe. nói chung là dịch vụ rất PHI!
Em đang ở Tây Phi - Bờ Biển Ngà

Hạng C
17/4/15
523
20.802
93
em nghe bọn ở dây kể, sau khi nội chiến xong, đến nay thì Bờ Biển Ngà ổn định hơn, nhưng họ khuyên em là không nên đi một mình, mà phải từ nhóm trên 3 người. Vì sợ cướp và trộm giật đồ! :)
BBN tương đối an toàn. Nhưng đồ ăn thì....oải chè đậu.
P/s Bác làm mềnh nhớ Phi quá. 2015 ăn dầm nằm dề bển gần 6 tháng.

Hạng C
3/6/10
822
3.474
93
37
Paris thủ đô Lào !
BBN tương đối an toàn. Nhưng đồ ăn thì....oải chè đậu.
Hiện em đang ở ks Novotel, để vài hôm quen quen e tự ra ngoài khám phá, mỗi lần vào ks là phải check in kiểu như an ninh sân nay, súng ống bọn canh đường lỉnh kỉnh :) . đây là bữa sáng em vừa ăn :). bọn bên này ăn chuối xanh nướng hoặc nấu, ăn chuối đó là một món truyền thống.

Hạng C
17/4/15
523
20.802
93
Hiện em đang ở ks Novotel, để vài hôm quen quen e tự ra ngoài khám phá, mỗi lần vào ks là phải check in kiểu như an ninh sân nay, súng ống bọn canh đường lỉnh kỉnh :) . đây là bữa sáng em vừa ăn :). bọn bên này ăn chuối xanh nướng hoặc nấu, ăn chuối đó là một món truyền thống.

View attachment 1023505 View attachment 1023506
Ở KS sang thì nói làm rì. Ăn món truyền thống của tụi nó kìa. Chuối là....lương thực như khoai lang khoai mỳ vậy đó. Mềnh quên mất là cái bánh Chapati là của thèng BBN hay thèng Uganda roài. Ở lâu cái oải nhất là...rau. Mịa mềnh ko thể quen được với cách chế biến nhiêu loại rau ko biết tên của tụi nó