Hạng D
24/2/04
2.573
3.250
113
Vietnam
View attachment 1023609
em qua được miễn tiền Visa! visa tại ga đến, bác phải có phiếu chứng nhận tiêm chủng sốt vàng da!
Mới xin được cái visa à, chứ có dám đi đâu mà tiêm ngừa.
Mấy ngừoi trong nhóm đi qua họ kêu ở trong ks, không được tự ý ra phố một mình, đi đâu phải có người đưa đi, ăn thì chủ yếu là mỳ gói :)

Hạng C
17/4/15
523
20.802
93
Mấy ngừoi trong nhóm đi qua họ kêu ở trong ks, không được tự ý ra phố một mình, đi đâu phải có người đưa đi, ăn thì chủ yếu là mỳ gói :)
Visa nước nào?

Hạng C
3/6/10
822
3.474
93
37
Paris thủ đô Lào !
Ở KS sang thì nói làm rì. Ăn món truyền thống của tụi nó kìa. Chuối là....lương thực như khoai lang khoai mỳ vậy đó. Mềnh quên mất là cái bánh Chapati là của thèng BBN hay thèng Uganda roài. Ở lâu cái oải nhất là...rau. Mịa mềnh ko thể quen được với cách chế biến nhiêu loại rau ko biết tên của tụi nó

kaka. e nghe bảo bên này bọn nó khoái ăn chúi xanh nướng và luộc :) , bác cho e vài món ăn được bên này, kiểu lạ và ngon :) em trải nghiệm luôn
Em đang ở Tây Phi - Bờ Biển Ngà

• Like
Reactions: Ply&Glue
TKM confirmed
Hạng D
24/2/08
2.139
18.310
113
View attachment 1023116 View attachment 1023119

anh chủ quán Nem ở abidjan là người khác, gốc hoa. thằng con trai trong hình nó đem mớ vòng Ngà ra tặng tụi em! nó biết 4 thứ tiếng: Việt- Hoa- Pháp- Anh, khá dễ thương! Ba nó là anh phía ngoài cùng bên trái, còn mấy người kia là tiếp viên và bếp cũng người Việt Nam - Hoa
Ko biết mấy anh châu Á trym nhỏ có cưới vợ đen được ko nhỉ?

Hạng C
17/4/15
523
20.802
93
kaka. e nghe bảo bên này bọn nó khoái ăn chúi xanh nướng và luộc :) , bác cho e vài món ăn được bên này, kiểu lạ và ngon :) em trải nghiệm luônView attachment 1023862
Mềnh ăn ko vô. toàn kêu beafsteak hoặc cá chiên, nướng....nguyên con, Ko thì ...sườn cừu nướng. BBN có heo hay ko thì mềnh quên mất. Ở lâu thì đi siêu thị kiếm....chai nước mắm Tung của. Bên bển ko có nước mắm ăn kèm khó ăn lắm. Ớt tươi cũng hiếm. Gà thì....đại dở, ko hiểu sao con gà bên bển ăn nhạt thếch mà mềm èo. À nó có cái trái gì nhỏ bằng trái trứng cá, ăn tươi kèm như ăn tỏi nhưng thơm và hăng hăng rất kích thích vị giác.

Hạng B2
21/10/06
337
27.232
93
Thằng bạn em qua đó, trúng đợt gì đó, bọn Bờ Biển Ngà vác súng ống bắn rần rần.
Hắn online FB khóc như mưa. Tính ra cũng hồi hộp bỏ bu ra.
Anh @banglangbp biết bạn em nè. kkk