Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
14/11/10
3.027
4.457
113
HCM
Re:em hỏi kinh nghiệm lên kế hoạch xây nhà

Theo em thì mấy cửa tự động này dù tiện lợi nhưng khá nguy hiểm với trẻ nhỏ. Bác cứ nghĩ khi bác bấm cho nó đóng rồi cứ tự nhiên đi vào nhà, tự nhiên có thằng nhóc ở đâu chạy tới đứng giữa cổng làm siêu nhơn thì tèo

Hạng D
18/7/11
1.004
4.784
113
Q7

cái này thì công nghệ hiện nay xử lý được, nhưng thật sự là nhà có 2 lối vào (có cửa hậu) mới nên xài cửa cuốn
zorojp nói:
Theo em thì mấy cửa tự động này dù tiện lợi nhưng khá nguy hiểm với trẻ nhỏ. Bác cứ nghĩ khi bác bấm cho nó đóng rồi cứ tự nhiên đi vào nhà, tự nhiên có thằng nhóc ở đâu chạy tới đứng giữa cổng làm siêu nhơn thì tèo

Hạng D
13/8/07
1.545
3.431
113

khoaitaySG nói:
cái này thì công nghệ hiện nay xử lý được, nhưng thật sự là nhà có 2 lối vào (có cửa hậu) mới nên xài cửa cuốn
zorojp nói:
món ni là cửa cổng 4 cánh nhưng mà có mở bằng remote bác ah, em thấy mỗi ưu điểm là trời mưa bấm phát vô nhà luôn, khỏi mở cửa ướt

Hạng D
18/7/11
1.004
4.784
113
Q7

e chỉ biết cổng trượt điều khiển remote chứ cổng 4 cánh remote e cũng mới nghe, cho e ngồi hóng với ạh
michau83 nói:
khoaitaySG nói:
zorojp nói:
món ni là cửa cổng 4 cánh nhưng mà có mở bằng remote bác ah, em thấy mỗi ưu điểm là trời mưa bấm phát vô nhà luôn, khỏi mở cửa ướt

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.408
113

Thuờng làm mở 2 cánh bằng remot chứ ít ai làm 4 cánh

Hạng D
13/8/07
1.545
3.431
113

theo cái link em đưa đó, tại em thử hoải mà không đưa youtube vào được
hehehe, cuối cùng thì cũng lên
[tube]http://www.youtube.com/watch?v=oEvgVwlAjqw[/tube]

Last edited by a moderator:
Hạng D
14/11/10
3.027
4.457
113
HCM

Em thử xem.
[youtube]http://youtu.be/oEvgVwlAjqw[/youtube]

Last edited by a moderator:
Hạng D
18/7/11
1.004
4.784
113
Q7

hay quá bác zoro, đã điều khiển đc thì thêm cản biến stop đâu có khó, lắp thêm acquy thì xem như xong cho vụ mất điện

Status
Không mở trả lời sau này.