Status
Không mở trả lời sau này.
O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG
Ta gỡ từng vấn đề 1 các bác nhé .
1 / Yêu cầu trung thực khi quảng cáo hay kinh doanh trên OS là bắt buộc theo nội quy , Dĩ nhiên sẽ có tv có quyền nói tôi nói ..... bằng uy tín cá nhân .... tin hay kg thì tùy .... ( chả cần .... ) Lúc đó các tv sẽ tự nhận xét .
2 / Thông thường các đơn vị có uy tín và trung thực sẽ.... chỉ chờ câu hỏi này của khách hàng để show ngay cái khai sanh cho ......oách và tăng thêm uy tín .
3 / Bác HT chịu trách nhiệm quản lý chuyên mục này có thắc mắc cũng là việc hợp lý để giữ uy tín cho chuyên mục và quyền lợi của các tv trong chi hội .
4 / Bác HaoBui có quyền từ chối đưa chưng nhận xuất xứ hàng hóa ( có thể vì nhiều lý do ) và đảm bảo bằng uy tín cá nhân ..... tin hay kg tùy khách hén bác .
5 / Bác Anh Tuấn lúc này chịu khó pót bài quá .....:D nhưng cũng nên tạo điều kiện cho các nhân vật chính lên tiếng chút,.... bác nhiệt tình quá HaoBui buồn .
Việc CM của bất cứ thành viên nào trên tinh thần tranh luận làm sáng tỏ về nội dung tin bài , nếu kg vi phạm nội quy đều cần thiết bác a.
Mời các Bác tranh luận sôi nổi tiếp tục .

Hạng B1
18/7/04
52
1
8
Saigon
4. Có ai kêu đưa C/O đâu mà đưa ra hả a Giang ? E có nói trên va Tuando bác ấy biết e và Tin Tin mà. Chả ai rảnh mà làm chuyện đó.

O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG
Anh hiểu rồi Hảo ,:D
Nhưng Bác TuấnĐô cũng là khách hàng tiềm năng nên hỏi cũng kg sai Hảo ạ .
Cùng là những tv tích cực của FI chúng ta nên xử lý mọi tình huống phát sinh cho .....hợp lý hợp tình nha Hảo .
Với quá trình tham gia OS và FI từ những ngày đâu tôi rất thông cảm với các nhà kinh doanh ..... KD ngoài đời khó 1 trong OS khó gấp 5 lần.
và cũng phải thông cảm cho các bác HT,HP khi nhận nhiệm vụ quản lý các chi hội .
Các Bác nói lẽ phải thuộc về CQ kg đúng trong trường hợp này đâu , HT, HP chỉ có thời hạn và là do các t.v trong chi hội bầu trực tiếp BDH chỉ chuẩn y , chứ BDH kg trực tiếp bổ nhiệm các bác nhá .

Last edited by a moderator:
Hạng B2
26/4/10
136
1.534
93
Chi hội này vui tính phết. Anh em cứ bụp nhau chan chát.

Tập Lái
6/12/06
0
0
1
46
Em cũng là một khách hàng tiềm năng của bác TuanDo mà e yêu cầu show C/O của bác ấy sao bác ây không đưa ra? em đâu quan tâm là nước Đức, Mỹ hay Trung Quốc? nếu bác ấy nói là Trung Quốc thì show Trung Quốc ra xem có đúng hay không? hà cớ gì cứ là Đức thì mới phải show ra còn Trung Quốc thì không? nói thế hóa ra thiên vị quá à? hóa ra xem thường hàng Trung Quốc à? Bác Tuando còn nghĩ thế thì ma nào dám mua hàng của bác ấy, ý lộn, hàng của Trung Quốc? chủ đích của em cho bác Tuando thấu hiểu cho bác Hảo Bụi là không quá rảnh rỗi để post các C/O lên đây cả, uy tín mình mới là tất cả!

Em comment vì thấy chuyện bất bình thôi, Một điều dễ hiểu, dễ thấy đây là chuyện nhỏ nhen cá nhân, chứ không có tinh thần OS, minh bạch gì ở đây cả!

Tập Lái
6/12/06
0
0
1
46
Xin lỗi các Bác, em thẳng ruột ngựa nên cứ sự thật mà tuốt tuồn tuột, nói gì có quá lời các bác bỏ qua. Em nghĩ đến đây kết thúc cũng vừa, các bác là thành viên OS, cũng là anh em ngoài đời, không giúp đỡ nhau thì thôi chứ cái kiểu bụp nhau trước khách hàng như thế này chẳng hay chút nào, các bác cứ suy nghĩ đi nhé, em nói ra cũng mong các bác đối xử với nhau tốt hơn thôi. Trong cuộc sống, mình win thì cũng để người khác win, chứ mình sống mà để người khác chết thì mình cũng không tồn tại lâu đâu.

Cho nên trong hợp tác kinh doanh luôn tồn tại theo phương châm Win-Win các bác ạ!

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
150.706
113
www.phindeli.com
Tuan Anh nói:
Em cũng là một khách hàng tiềm năng của bác TuanDo mà e yêu cầu show C/O của bác ấy sao bác ây không đưa ra? em đâu quan tâm là nước Đức, Mỹ hay Trung Quốc? nếu bác ấy nói là Trung Quốc thì show Trung Quốc ra xem có đúng hay không? hà cớ gì cứ là Đức thì mới phải show ra còn Trung Quốc thì không? nói thế hóa ra thiên vị quá à? hóa ra xem thường hàng Trung Quốc à? Bác Tuando còn nghĩ thế thì ma nào dám mua hàng của bác ấy, ý lộn, hàng của Trung Quốc? chủ đích của em cho bác Tuando thấu hiểu cho bác Hảo Bụi là không quá rảnh rỗi để post các C/O lên đây cả, uy tín mình mới là tất cả!

Em comment vì thấy chuyện bất bình thôi, bác Tuando nói đại diện cho sự minh bạch thì diễn đàn OS đầy người quảng cáo hàng xuất xứ từ Châu Âu, sao bác ấy không dẹp loạn mà cứ tò tò theo bác Hảo Bụi để chém??? ai chưa biết chuyện thì em nói rõ cho dễ hiểu, có 1 bác Richman cũng làm hàng giống bác Hảo Bụi nhưng xuất xứ không rõ ràng, sau khi bác Tuando vào cổ vũ thì bị anh Tin Tin hỏi ngược xuất xứ hàng hóa thì RM ú ớ không nói nên lời, bác Tuando chữa cháy cũng nói search trên google chẳng thấy nguồn gốc. Không hiểu có phải vì hố hàng nên bác Tuando không cam tâm, cứ theo bác Hảo Bụi để nhắc nhở khách hàng bác ấy (rất thương khách hàng của Bác Hảo Bụi các bác ạ :D).

Một điều dễ hiểu, dễ thấy đây là chuyện nhỏ nhen cá nhân, chứ không có tinh thần OS, minh bạch gì ở đây cả!

À thì ra vậy, bác Tuan Anh tưởng em là fan của Richman, còn bác là fan của Haobui ... Richman và Haobui là 2 đối thủ cạnh tranh ... nên bác theo chém em từ sáng tới giờ :D

Em và Richman không quen biết gì hết bác nhé. Còn dẹp loạn thì em chỉ dẹp trong FI thôi, ra ngoài OS-Mart đã có các bác OSPD lo dẹp loạn.

Em cũng thích Win-Win lắm bác ạ. Ở trên OS này em cũng chưa có gây lộn với ai bao giờ.

P/S: bác edit comment của bác nhanh thế nhỉ :cool:

Tập Lái
6/12/06
0
0
1
46
E quan tâm đến đèn của Bác thôi chứ có quan tâm mấy anh nhà giàu đâu bác :), so sánh khập khiễng quá, phải ngang bằng nhau thì mới gọi là cạnh tranh chứ. Thôi em nhường thớt này cho các bác đó.

Status
Không mở trả lời sau này.