O.S.P.D
29/8/08
1.405
28
38
DAO HOA DAO
www.vnexpress.net
Re:Em lại lang thang (phần 2)

mợ tài nói:
Lâu ngày mới về cái thớt thân quen này lại tràn đầy những cảm xúc mới là rồi. Cứ bẵng đi vài hôm, em quay về là thấy mình lạc hậu ghê...
@bác Phong lưu: giá em có dịp đón các bác OS ở ngọn đồi mộc mạc của em thì thật vinh dự cho chúng em lắm lắm!!! chỉ hiềm khi em làm được sương sương cái kế hoạch của mình thì lại bị... già đi mất rồi bác ợ.
@ĐôngtàHDS: Xem hình sư tử đá trắng của bác mà em bần thần cả người ra không nghĩ được cái gì nữa... Thế mới biết là con nhà thế phiệt trâm anh thì luôn luôn khác biệt! Bác thật là biết sống và biết lựa chọn !!!
Nếu em không kiêu quá và nhầm quá (hi hi! ráng giành lấy chút xíu sự chủ động trong sự... bất động vậy), thì bác post em sư tử Pari (không phải Hà đông) này lên là theo yêu cầu của em đấy phải không?

Xin mợ tha cho em ... Em là thằng 20 năm trước từng nằm ngủ ngoài vỉa hè đường Đào Duy Từ ,Q.10 , TPHCM ! chứ mợ dùng chữ ..."Trâm anh thế phiệt con nhà ..." thì ái ngại cho em quá mợ ạ !!! Mà cũng bất công cho em nữa ...!!!

Em Post Sư tử đá lên vì nhiều lý do ...trong đó có lý do như mợ nói vì mợ đã nghĩ như thế thì nó phải như thế thôi !

Mấy cái hình lăng nhăng của em đúng là chụp ở Vũng Rô - Núi Đá Bia - Đèo Cả ! Mợ quả là có nhãn lực kinh hồn và kiến văn phi phàm ... Em xin ngả nón bái phục Nữ nhi không thường tình !!! :D

O.S.P.D & EMMA JUDGE
22/2/07
1.092
7
63
Saigon

Mấy bữa nay đi kiếm cơm, nghe lời tà đạo của lão Tà... nhắc nhở cho dù tấm thân có xôi thịt đến mấy thì cũng để ra mỗi ngày 10 phút mà nghĩ về cái đẹp của nhân sinh...
Không đủ điều kiện sắm sửa như lão tà, cũng chẳng có kiến văn rộng như Lão Bin, lại chẳng được thi vị như Bibi và cũng kém hẳn sự dịu dàng của Mợ tài... Sự đa tình của Phong lưu em vẫn còn kém hẳn... chỉ có vài cái lang thang tim tím hầu các bác...

Ngày xưa xa xôi, em rất yêu màu tím..

Ngày xưa vô tư, em sống trong trìu mến..

Chiều xuống, áo tím thường thướt tha...

Bước trên đường gấm hoa
Ngắm mây chiều lướt xa...

Từ khi yêu anh, anh bắt xa màu tím
Sầu thương cho em, mơ ước chưa kịp đến

Trời đã rét mướt cùng gió mưa
Khóc anh chiều tiễn đưa
Thế thôi, tàn giấc mơ..

Anh xa xôi bóng mưa giăng mờ lối
Anh xa xôi áo bay trong chiều rơi

Anh xa xôi áo ôm tim lẻ loi
Tím lên khung trời nhớ nhung đầy vơi

Mưa rơi rơi bóng anh như làn khói
Mưa rơi rơi bóng anh xa ngàn khơi
Mưa rơi rơi có hay chăng lòng tôi
Có hay bao giờ bóng người yêu tới

Từ khi xa anh em vẫn yêu và nhớ
Mà sao anh đi đi mãi không về nữa
Một bóng áo tím buồn ngẩn ngơ

Ướt trong chiều gió mưa
Khóc thương hình bóng xưa

Ngàn thu mưa rơi trên áo em màu tím

Ngàn thu đau thương vương áo em màu tím

Nhuộm tím những chuỗi ngày vắng nhau

Tháng năm còn lướt mau
Biết bao giờ thấy nhau.

30/7/08
1.200
7
38

Bác Dương cứ khiêm tốn quá. Em đã từng chiêm ngưỡng đầy thích thú cái thread "Ta dại ta tìm nơi vắng vẻ ". Và bây giờ lại càng ngưỡng mộ hơn với cái "Lang thang tím" này của bác. Vĩnh Phúc, Hoàng trọng hẳn cũng cảm thấy rất thú vị khi tác phẩm của hai ông được kết hợp với series ảnh hoa này một cách tài tình đến thế.

Xem ra, trong "Lang thang tím" này đã hội tụ đủ cả kiếm pháp phi phàm, cảm nhận ý thơ tinh tế, lãng mạn, thi vị, dịu dàng hơn cả chị em phụ nữ và đa tình thì cũng chẳng kém bác Phong Lưu đâu :D:D

Last edited by a moderator:
Hạng F
10/11/07
5.231
405
83

dongtahdsu nói:
Xin mợ tha cho em ... Em là thằng 20 năm trước từng nằm ngủ ngoài vỉa hè đường Đào Duy Từ ,Q.10 , TPHCM ! chứ mợ dùng chữ ..."Trâm anh thế phiệt con nhà ..." thì ái ngại cho em quá mợ ạ !!! Mà cũng bất công cho em nữa ...!!!

Hì hì hì! hà hà hà!

Cái bác này hay nhể, sao thấy cái lợi lại cứ vận vào mình là thế nào...!!! trâm anh là nói em sư tử trắng của bác cơ... thế là em đã gài cho bác hớ hênh được một lần rồi nhé.
Còn chuyện vỉa hè Đào duy từ ấy hả, có thể lắm chứ... bác ở KTX và ham chơi về khuya, vi phạm nội quy KTX lại còn "nhốt" bảo vệ trong cổng và tự mình ra vỉa hè nằm canh chứ gì!!!

O.S.P.D
29/8/08
1.405
28
38
DAO HOA DAO
www.vnexpress.net

hic ! Dương Cao ơi là Dương cao ! Làm thân giang hồ - bóng chim mỏi cánh ... Đậu xuống bàn nhậu thì bị thằng Tà đạo dèm pha " Cái đồ xôi thịt giống tao " ...

Tức khí lại lang thang ...lại mỏi cánh , tìm về nương náu chốn thi tứ hiền hoà của "Ngàn Thu Áo Tím " cùng mấy vị tỷ tỷ và bá bá đây thì bị chính cái thằng con cháu xứ sở "Ngàn Thu Áo Tím " nó rủa cho 1 câu " Cái đồ hoa lá cành "
Thế mới đau chứ !:mad:

Càng nghĩ càng thấy khó sống trong chốn giang hồ thị phi này ghê !:D Nghĩ thấy thương cảm với chú quá , thương lây luôn cái thân mình. ( đấy , chú thấy đấy, kiếm chiêu của Mợ tài đưa ra Đông Tà này há chẳng biết , thế nhưng vẫn đành ưỡn ngực tự nhận 1 kiếm cho xong ! xem như đã tạ lỗi hết cho những lần trước và sau này nhỡ chẳng may đắc tội với mợ ấy :D!!!) ... Có cần chiều nay ra đâu 2 anh em mình làm vài cốc tiêu sầu chăng ?!

Last edited by a moderator:
O.S.P.D & EMMA JUDGE
22/2/07
1.092
7
63
Saigon

dongtahdsu nói:
hic ! Dương Cao ơi là Dương cao ! Làm thân giang hồ - bóng chim mỏi cánh ... Đậu xuống bàn nhậu thì bị thằng Tà đạo dèm pha " Cái đồ xôi thịt giống tao " ...

Tức khí lại lang thang ...lại mỏi cánh , tìm về nương náu chốn thi tứ hiền hoà của "Ngàn Thu Áo Tím " cùng mấy vị tỷ tỷ và bá bá đây thì bị chính cái thằng con cháu xứ sở "Ngàn Thu Áo Tím " nó rủa cho 1 câu " Cái đồ hoa lá cành "
Thế mới đau chứ !:mad:

Càng nghĩ càng thấy khó sống trong chốn giang hồ thị phi này ghê !:D Nghĩ thấy thương cảm với chú quá , thương lây luôn cái thân mình. ( đấy , chú thấy đấy, kiếm chiêu của Mợ tài đưa ra Đông Tà này há chẳng biết , thế nhưng vẫn đành ưỡn ngực tự nhận 1 kiếm cho xong ! xem như đã tạ lỗi hết cho những lần trước và sau này nhỡ chẳng may đắc tội với mợ ấy :D!!!) ... Có cần chiều nay ra đâu 2 anh em mình làm vài cốc tiêu sầu chăng ?!

Lão Tà.. vậy mới nói giang hồ không chốn dung thân là vậy... Thôi thì thôi, chỉ là phù vân. Thôi thì thôi nhé, chỉ ngần ấy thôi...
Coi như trả nợ cho Lão xong rồi nhé.. kẻo không lại nghe trách than đi lang thang mà không mang theo súng..

Chiều nay nhất quyết phải tổ chức luận kiếm... vấn đề là ghé đâu? lên Chùa Thiếu lâm àh? lão Mộ Dung kia cũng máu lửa lắm rồi..

O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG

Khổ cái thân kẻ hèn này .... đã tự biết tài hèn sưc .....mọn, kg dám ý kiến chỉ ngồi xem các bác luận bàn, may ra học hỏi đc vài phần lẻ ....Các bác tha cho.
Các Bác ngưòi viết người bình hay quá .....chuẩn, đối ...chan chát, Bái Phục.

O.S.P.D
29/8/08
1.405
28
38
DAO HOA DAO
www.vnexpress.net

phongluu nói:
Khổ cái thân kẻ hèn này .... đã tự biết tài hèn sưc .....mọn, kg dám ý kiến chỉ ngồi xem các bác luận bàn, may ra học hỏi đc vài phần lẻ ....Các bác tha cho.
Các Bác ngưòi viết người bình hay quá .....chuẩn, đối ...chan chát, Bái Phục.

Thua chữ ký của Phong Lưu - Đoàn Chính Thuần hết anh G. ơi ! Lỡ có đang sầu đời ,nhìn lại chữ ký của anh là lại ...Vô tư ngay !!!
:D

Hạng F
10/11/07
5.231
405
83

Bác Dương là người quân tử, nhưng không hẹp lòng với hoa lá cỏ cây, đó là điều mà chị em trân trọng... các bác cứ trêu bác ấy để lấy cớ off thui, em đoán các bác lại còn hoa lá cành bằng mấy bác ấy không chừng...
em ứ tin các bác mà lại cầm lòng đậu trước hoa với lá... thà các bác cứ thẳng thắn tự thừa nhận như chữ ký bác Phong lưu, tinh linh hoa cỏ sẽ tha cho, lại còn tặng bác một bông hoa đẹp và dịu hiền phúc hậu làm bạn ... thế có thiệt đâu! cứ "kiêu ngạo" trước cỏ hoa, có ngày họ giận lên, trêu cợt cho, các bác đã chẳng thoát khỏi vòng, mà lại còn .. lao đao gấp bội đấy...