Hạng F
29/10/16
12.026
24.638
113
Pháp
  • Like
Reactions: TFS
Hạng D
8/4/12
2.451
7.770
113
Em cũng đang tính nhảy hố vôi con Mer E200-250 đời 2014-2015. e rất thích form này. Năm 2020 bán xe xong chưa có xe đi, lấy đỡ con C300 đời 2016 thằng em đang để không chạy đến nơi. chạy 06 tháng xong em đập tùng con CRV mà chạy ko có cảm giác gì luôn dù đó là xe mới.
em đang thấy rao loanh quanh 500-550. về dọn lại để chạy ổn định không bị nằm đường thì rơi vào khoảng bao nhiêu anh ?
W212 fl này ngon bác ơi, máy M274 cũng thuộc dạng lành của mer rồi. Nếu chơi form này bác ráng kiếm con E250 AMG 2015 body và option ngon lành nhất dòng W212 fl này luôn. Về bảo dưỡng toàn bộ tầm 30-50tr nữa là đi thoải mái rồi.

• Like
Reactions: Civic 2988
Hạng B2
25/2/13
482
1.364
93
W212 fl này ngon bác ơi, máy M274 cũng thuộc dạng lành của mer rồi. Nếu chơi form này bác ráng kiếm con E250 AMG 2015 body và option ngon lành nhất dòng W212 fl này luôn. Về bảo dưỡng toàn bộ tầm 30-50tr nữa là đi thoải mái rồi.
Sao rẻ thế, mình nghĩ là phải cả trăm cơ. các loại ống nước, bơm nước, bobin, bơm xăng nói chung liên quan đến phần điện ( ko tính các loại nhớt ). phần gầm thì ít nhất còn thấy bằng mắt thường, và có bị ko bị giữa đường.

Hạng D
8/4/12
2.451
7.770
113
Sao rẻ thế, mình nghĩ là phải cả trăm cơ. các loại ống nước, bơm nước, bobin, bơm xăng nói chung liên quan đến phần điện ( ko tính các loại nhớt ). phần gầm thì ít nhất còn thấy bằng mắt thường, và có bị ko bị giữa đường.
tùy ngân sách của bác nữa. Nếu rủng rỉnh thì thay tất, yên tâm đi vài năm, nếu ko rủng rỉnh thì khám và thay những thứ cần thiết, những thứ nào còn dùng đc thì cứ dùng. Đâu phải mọi thứ đều lăn ra hư cùng lúc đâu bác ơi.

• Like
Reactions: Civic 2988
Tập Lái
10/7/24
27
22
3
32
Nếu mua xe cũ giữa Mer và BMW thì mình khuyên nên mua Mer lành hơn, dễ sửa hơn.
Nếu bác ở SG thì mình chỉ qua gara bên Q2 mình hay sửa, chú thợ này lành nghề, sửa ngon mà đỡ tốn kém .
Còn mua phụ tùng thì nếu chưa biết thì mình chỉ cho mua bên Mỹ về ngon bổ rẻ mà yên tâm gắn vào y khớp, khỏi lo mấy thương gia bán hàng nhái.

Thật sự mình thích cách chơi như này, vì nó nhớ lại thời tuổi trẻ mình cũng ko có tiền mua xe, chơi liều con Fiat nó còn cực hơn chạy Mer bây giờ nhiều. Lúc đó phụ tùng Fiat kiếm còn đỏ con mắt. Cứ chăm xe tốt thì đi ko bao giờ lo nằm đường. Mình đi con Fiat ghẻ lúc đó mà còn chưa sợ nằm đường lần nào vì lỗi động cơ. Chỉ có lúc bị hỏng cái IC tiết chế máy phát , thì ngay đến xe đời mới cũng bị chứ nói gì xe cũ.
Cứ yên tâm mua con Mer C250 đi. Mình mà chơi xe loại này, đảm bảo mua con xe về xong làm lại máy, gầm cho ngon < 70tr
nhưng mec <= 2010 nhìn nó k ấn tượng lắm nhỉ, bmw nó nhìn vẫn như mẫu mới
mà bác chỉ em gara với

• Like
Reactions: euro car
Hạng D
9/1/06
2.608
12.409
113
HCM
Thợ này nó làm trong hãng Ford ra, là thợ xịn nhất về gầm máy ô tô. Vì xe cũ nên mình cần thợ sửa chữa có tay nghề cao kinh nghiệm , và theo quy trình của hãng để có chi phí rẻ mà yên tâm vận hành. Tránh ẩu kiểu mấy ông thợ dép lào. Chứ xe cũ mà vào hãng thì được vài tháng chắc chia tay luôn vì xót ví.

Attachments

• Like
Reactions: alexus