Tập Lái
4/10/11
21
1
1
Phong Car nói:
Mit cũng nhiều người chạy Mit lắm chứ bác,em cũng từ To chuyển qua Mit và thấy không có gì phàn nàn cả,máy móc cũng ok.
nghe bác nói vậy em yên tâm hơn về zinger đấy ạ. hy vọng có cơ hội tham gia hội mit , hehe

Hạng B2
1/6/11
128
1
0
43
Nissan Tân Sơn Nhất
tonytung nói:
kinh phí cũng có hạn , em đang tính mua 1 chiếc 7 chỗ hàng cũ , để lâu lâu gd về quê , hôm bữa em tính lấy FE của người bạn , nhưng giờ họ bán mất rồi , em đang phân vân các lựa chọn :
1: kia carens MT
2:mít zinger cũng MT luôn
vì em khoái số sàn các bác ạ, theo các bác em nên mua loại nào ạ ??? em khoái mít nhưng thấy mít chạy ít quá , còn carens thì em thấy toàn số AT.các bác tư vấn em với ạ .

Bác có tầm bao nhiêu lúa vậy ạ? bên em cũng có em Nissan Grand Livina MT mới 100% chính hãng giá cả rất Ok, 653.000.000. Trong tháng này đang có khuyến mãi 30.000.000 và 3 năm bảo dưỡng miễn phí. Nếu bác muốn lấy tiền mặt luôn mà ko cần 3 năm bảo dưỡng miễn phí thì em giảm cho bác 38 triệu luôn. Nếu bác quan tâm thì a lô em nhé. Thân

Tập Lái
4/10/11
21
1
1
Quan Nissan nói:
tonytung nói:
kinh phí cũng có hạn , em đang tính mua 1 chiếc 7 chỗ hàng cũ , để lâu lâu gd về quê , hôm bữa em tính lấy FE của người bạn , nhưng giờ họ bán mất rồi , em đang phân vân các lựa chọn :
1: kia carens MT
2:mít zinger cũng MT luôn
vì em khoái số sàn các bác ạ, theo các bác em nên mua loại nào ạ ??? em khoái mít nhưng thấy mít chạy ít quá , còn carens thì em thấy toàn số AT.các bác tư vấn em với ạ .

Bác có tầm bao nhiêu lúa vậy ạ? bên em cũng có em Nissan Grand Livina MT mới 100% chính hãng giá cả rất Ok, 653.000.000. Trong tháng này đang có khuyến mãi 30.000.000 và 3 năm bảo dưỡng miễn phí. Nếu bác muốn lấy tiền mặt luôn mà ko cần 3 năm bảo dưỡng miễn phí thì em giảm cho bác 38 triệu luôn. Nếu bác quan tâm thì a lô em nhé. Thân
thanks bác, có nhu cầu em sẽ ghe bác ạ

Tập Lái
4/10/11
21
1
1
mấy bác cho em hỏi thêm vấn đề này được không ạ ??? em có nghe mấy người chê xe này dữ quá, nào là dáng xấu , nào là hao xăng , thông số là 9l/100km đường trường nhưng chạy toàn 12l trở lên , rồi thì máy y chang công nghệ máy jolie......thực ra là thế nào ạ ?? xin các bác tư vấn dùm em thêm chút nữa ạ. về dáng thì theo em mỗi người 1 quan điểm , em đang lăn tăn cái vụ công nghệ máy giống joile và cái vụ ăn nhậu .

Hạng D
8/12/10
2.614
101
63
HCM
tonytung nói:
mấy bác cho em hỏi thêm vấn đề này được không ạ ??? em có nghe mấy người chê xe này dữ quá, nào là dáng xấu , nào là hao xăng , thông số là 9l/100km đường trường nhưng chạy toàn 12l trở lên , rồi thì máy y chang công nghệ máy jolie......thực ra là thế nào ạ ?? xin các bác tư vấn dùm em thêm chút nữa ạ. về dáng thì theo em mỗi người 1 quan điểm , em đang lăn tăn cái vụ công nghệ máy giống joile và cái vụ ăn nhậu .
Cái này bác vào Box Mit hỏi thử xem,trong đó em thấy cũng có bác chạy Zinger đó,còn Zing thì em chưa chạy lần nào nên chưa biết chắc lắm nhưng em nghĩ em nó không tệ đến thế đâu?

Hạng D
8/12/10
2.614
101
63
HCM
tuansonvietsun nói:
NẾU BÁC KHÔNG NGẠI XE CŨ THÌ BÁC THỬ NGHIÊN CỨU ZACE SUPER HOẶC MAZDA REMACI CŨNG OK LẮM!

Zace Surf tầm 2005 cũng ok đó bác chủ,ăn chắc mặc bền mà lại tiết kiệm xăng nữa.Còn Mazda Premacy gần nhà em có mua 1 chiếc nhưng không biết đời nào mà giá thì có 350tr thôi.

Tập Lái
4/10/11
21
1
1
zace suff date 2005 em nghĩ chạy cũng lâu rồi nên không có vụ tiết kiệm nữa đâu ạ , hình như cũng cỡ 9l đường trường, với lại form zace em nhìn không thích vì dù sao model cũng khá lâu rồi , mazda pecmarcy em chạy thử rồi , em thấy ngồi đủ hơi chật và góc lái hơi khó ........híc , lanh quanh hồi chẳng biết nên mua gì nữa

Hạng D
2/7/09
3.405
81
63
Q.Tân Phú Tp HCM
Hiện em đang chạy dv 1 con Zinger 2009. Em thấy khá hài lòng về nội thất cũng như ăn uống. Máy 2.4 nên nó ăn cũng như con Previa 2000 của em. Khoảng 11l/100km. Nếu chạy từ tốn hơn có thể có mức 9.5l.
Em thấy so với Ỉn em nó ( Zing ) thua về thương hiệu, kiểu dáng thì mỗi người mỗi ý. Nhưng về chất lượng của chuyến đi cũng như sự thoải mái của người cầm lái thì hơn Ỉn.
Còn về độ bền máy móc thì em nghỉ máy Toy hơn máy Mit nhưng con số không đáng kể mấy.
Em không so 2 em trên mà không hề nhắc đến Cà Rem. Cái cơ bản em không thích nó. Sedan 7 chổ.
Em nghỉ giá 480tr bác có thể lùng đc 1 em 2009 nhưng hơi khó. Còn tầm 510tr thì múc lúc nào cũng đc.
Xe 2010 thì chắc thêm 2k Mỹ nữa mới đc.