Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
20/7/10
5
0
0
Em có lô đất bị bóp hậu, mặt tiền trước 13m, hậu 11m, dài 18m. Chỉ giới XD bị dịch vào 5m nên chỉ còn xây dựng được sâu 13m. Diện tích được phép xây dựng trong sổ đỏ: 150m2

Vị trí: đường Phú Thuận, quận 7

Quy mô xây dựng mong muốn: 1 tầng hầm + 7 tầng.

2 tầng dưới thiết kế làm quán cafe.

Tầng 3,4,5 làm văn phòng công ty.

Tầng 6,7 làm nhà ở.

Đất quận 7 rất yếu nên cần ưu tiên đầu tư gia cố phần móng.

Xin nhờ các cao thủ tư vấn giúp em nên thiết kế như thế nào, khái toán xây dựng khoảng bao nhiêu thì vừa ạ?

Phần vật liệu nội thất em tự chuẩn bị vật liệu (em thích xài gỗ) nên trước mắt là thiết kế công năng và thi công phần thô thôi ạ.

Em cũng nhờ các bác giúp cho phần xin phép xây dựng luôn ạ.
Cảm ơn các bác.

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.415
113
Cái này coi vậy ko đơn giản, trước có cái bên Trần Huy Liệu củng làm dạng này. Kiến trúc vừa là nhà ở, vừa là văn phòng, vừa là cafe thì chọn phong cách gì đây?

Tập Lái
8/10/11
49
1
0
38
Bác pm em đ/c email của bác đi ạ em gửi cho Bác 1 số thiết kế như Bác yêu cầu cho Bác tham khảo . Post lên đây các cao thủ ném đá em vỡ mồm ạ...:D
1 cái mới làm rồi (cuối 2011) CĐT cho làm 1 hầm, 1 trệt, 1 lửng, 5 lầu (2 lầu trên cùng thiết kế theo kiểu căn hộ penhouse) nhưng thay vì làm văn phòng họ cho làm khách sạn
1 cái gồm 1 hầm, 1 trệt, 7 lầu dưới làm quán cafe trên làm văn phòng nhưng ...để trống ai thuê thì họ tự làm.

Hạng F
9/8/09
6.395
68.689
113
TFC
xaydungquocgia.com
@NNX: Kiểu này làm nhiều mà bác. dưng thường cf đưa lên trên cùng hợp lý hơn, chứ diện tích nhỏ mà chừa lối đi riêng cho vp thì hết diện tích roài.
@bác chủ: Đất quận 7 đương nhiên phải đóng cọc rồi, nhất là bác làm hầm thì phải làm thêm tường vây chống sạt lở nếu xung quanh có nhà. Chi phí xây dựng theo ý bác chắc chỉ phần thô ko rồi, phải chi có hoàn thiên luôn thì em cũng ham hố đu theo vì dạng ctr này bên em chuyên làm.

Tập Lái
20/7/10
5
0
0
Em cảm ơn các bác đã trả lời em. Mấy hôm rồi bận quá em không vào OS được để trả lời các bác sớm, mong các bác thông cảm.

Em thì thích làm cafe ở tầng dưới cho tiện, khách cũng thích uống cafe ở tầng dưới hơn là phải leo lên thang máy chen chúc.

Do đất nhà em còn 1 mặt tiền hẻm nữa, nên không lo việc bố trí lối đi cho văn phòng.

Trước mắt thì em cần tư vấn thiết kế và thầu thi công phần thô. Hoàn thiện nội thất thì vật liệu em sẽ tự chọn, tự mua, em chỉ muốn nhờ thi công thôi.

Nếu yêu cầu của em như vậy, các bác có giúp em được không ạ?

Status
Không mở trả lời sau này.