Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...
Em thấy hiện nay thi công xây dựng mảng cao ốc có vẻ căng ka ru, mảng nhà phố thì cũng phọt phẹt, mảng nhà vườn-resort thoi thóp chờ thời, mảng villa cũng sút giảm.

Các bác vào phun châu nhả ngọc giúp anh em để ngâm cứu định hướng cho mảng thi công xây dựng nào
Em quậy OSFI tiếp: thị trường xây dựng nhà tư nhân thế nào?
...Nên đầu tư vào đâu nhể...:cool:. Thấy công trình từ ngân sách oải lém
Em quậy OSFI tiếp: thị trường xây dựng nhà tư nhân thế nào?
. Có vẻ mảng nhà tư nhân là còn tiền tươi thóc thật, villa tư nhân thì chủ đầu tư đã quyết mà chọn mình thì cũng OK nhể? :D.

Hạng D
26/11/10
1.177
6.124
113
Cty xd giờ ngưng hoạt động nhiều, KTS thì phải đi bán ván sàn, cụ làm sao để có khách?

Last edited by a moderator:
Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
ktVIP nói:
Làm dự án BT đi bác, tự bỏ tiền túi ra làm.
đang thấy ngoắc ngoải nè bác. Đầu tư vô bán ai mua đây trùi? Mấy cái ngoài HN bán thấy cũng kén khách lắm.

@Tám: nghe đuối vậy bác, cũng còn tia sáng nào đó cuối đường hầm chứ?

Mà em nghe nói nhà tư nhân giờ khoán nhân công chủ yếu, vậy cũng căng nhể...:mad:

Hạng C
9/4/11
535
18
18
49
Mường Lay, Lai Châu
Nhà phố thì không xơi được bác ợ vì khối lượng nhỏ, phải cạnh tranh với nhiều thành phần, giao nhân công là đa số.

Văn phòng, Biệt thự không có nhiều khách hàng. Nhà xưởng thì khi đấu giá toàn dưới giá sàn không.

Bác nào có thương hiệu hoặc chuyên làm hàng độc thì vẫn sống khỏe.

Hạng B1
18/7/04
52
1
8
Saigon
E vẫn tà tà với 3 căn nhà phố và 2 cái căn hộ . Đang chạy 1 dự án cho Thắng Real nữa là xong . Nói chung năm nay ko làm lớn , nhưng vẫn lai rai công trình nhỏ . Thêm khoảng thi công giấy và ván đủ tiền nhậu :D

Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
nam khang nói:
Nhà phố thì không xơi được bác ợ vì khối lượng nhỏ, phải cạnh tranh với nhiều thành phần, giao nhân công là đa số.

Văn phòng, Biệt thự không có nhiều khách hàng. Nhà xưởng thì khi đấu giá toàn dưới giá sàn không.

Bác nào có thương hiệu hoặc chuyên làm hàng độc thì vẫn sống khỏe.
Em cảm thấy đây là cm thể hiện hết thị trường thời điểm này.
Bác nào cho thêm ý kiến nhé.

Hạng C
3/5/08
965
4
18
53
Cũng tùy có nhiều mối quan hệ thì vẫn làm lai rai còn ko thì ngồi mà lên OS chém gió khí thế

Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
dtmnqv nói:
Cũng tùy có nhiều mối quan hệ thì vẫn làm lai rai còn ko thì ngồi mà lên OS chém gió khí thế
Quan hệ cũng chỉ một phần nhỏ thôi bác, thóc lúa mới quyết định được hiệu quả. Giao cho công trình nhưng thanh khoản chậm cũng căng đó.
Có mấy mối quan hệ thấy kêu giao dự án vài chục tỷ, em chuồn khẩn :D:D
Giờ trên thị trường em thấy có nhiều việc, nhưng việc ngon chút thì ít lắm. Chứ k phải k có/thiếu việc.

Status
Không mở trả lời sau này.