Tập Lái
29/8/06
2
0
0
Bác nào biết thủ tục xin thay đổi mầu xe hay có ai nhận làm dịch vụ này xin chỉ giúp. Em ở Hà nội.
Cảm ơn các bác nhiều.

Phạm Tuấn. 0912699260.

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té
RE: Em thay mầu xe_Các bác xin chỉ giúp.

Bác ở SG thì hay, còn ở HN thì em chịu. Thường các gara có nhận sơn và bao luôn dịch vụ này. Bác hỏi thử chổ bác lomo có làm không?

Hạng C
15/6/04
821
12
0

PM cho Mr.MZP để được hướng dẫn chi tiết bác nhé, chúc bác có quả áo mới cho vợ 2

Hạng B1
18/8/06
72
2
0

Bác sơn ở đâu thì nói họ bao luôn tiện thêm 5 xị lf đc rùi :D

Tập Lái
29/8/06
2
0
0

Em cám ơn các bác nhiều, quả thật em có con VIT mầu xanh, hôm vừa rồi thấy con CAM2.4 của cty sơn mầu đen (như mầu CROWD) đẹp quá hứng chí lên định đổi áo cho con vợ cho nó máu.
Em có một ý kiến về độ âm thanh xe VIT nói riêng hay xe SUV nói chung chẳng dám post lên sợ mấy bác bảo không biết chơi hay sợ tốn kém nhưng em thực hiện ở xe em rùi em thấy rất hạt dẻ mà lại rất hay nên em post đại lên cho các bác tham khảo.
Ai mà chẳng biết cái loa nó kêu hay không là do cái hộp cộng hưởng là cái thùng loa, cái này thì trên xe hơi rất khó khắc khục cho đúng vì không gian không cho phép. Hê thống âm thanh của VIT thì chuối vô cùng thế là em tháo vứt luôn đôi loa sau đi lấy một đôi loa thùng mini để ngay sau cop, không cần ampli gì hết nghe đã rất phê. Để chờ cái jack của loa gin ra khi nào cần chở hàng cồng kềnh thi lại căm vào và bỏ thùng ra, rất nhanh và đơn giản. Em đang dùng VCD Sony CX7300 và loa Spendor. Tablo của VIT rất khó lắp màn hình thò thụt, em đóng luôn một cái hộp gỗ thịt sơn PU hẳn hoi để thay vào chỗ hộp giữa xe và cho một con CASKA thò thụt vào, ngồi sau xem khá ổn.
Thế nhé, chúc các bác khỏe để ôm vợ hai.

Hạng B2
30/8/05
220
0
0

Các bác ơi ,trong khu em có một ông chú đi ESC 2.3 muốn đổi màu sơn giống 3.0 thì không biết có được không? Làm ở đâu , sau này đăng kiểm thì phải có thêm giấy tờ gì? :)
Cám ơn các bác ( có tư vân) trước nhé :D

O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG

Trích đoạn: Bat_mobile

Các bác ơi ,trong khu em có một ông chú đi ESC 2.3 muốn đổi màu sơn giống 3.0 thì không biết có được không? Làm ở đâu , sau này đăng kiểm thì phải có thêm giấy tờ gì? :)
Cám ơn các bác ( có tư vân) trước nhé :D

Bác vào xưởng chuyên xe cũ của Ford SG ở trong đường Phổ Quang Khoán gọn tiền sơn và giấy tờ họ sẽ lo tất cho bác ,Nếu đổi màu thì phải dôi giấy đăng kí xe nữa bác ơi.:)

Hạng B2
30/8/05
220
0
0

@phongluu:Cám ơn bác nhé dưng Em ở HN mà bác :D Mà cho em hỏi thủ tục đổi giấy đăng kí xe nó có phức tạp không:)

Hạng B2
14/9/06
182
0
0
VNN.VN

xe của em cũng từng thay màu sơn nè,
bác làm 1 tờ đơn xin đổi màu sơn của xe, với lý do đã củ qua 1 thời gian sử dụng rồi đem ra phường chứng ( tốn khoảng 1 xị ) . sau đó lên cơ quan cấp giấy ĐK xe ( em làm tại 282 ) xin 1 bộ hồ sơ đổi màu xe, ghi đầy đủ và nộp lại , chờ xét xe luôn (trong ngày), chi phí khâu này là 40k vnđ. tổng cộng tốn 140k VNĐ.