Hạng D
7/3/18
1.166
2.427
113
Mấy ông min mod + mấy anh già rồi mà vẫn lên đây khen xe này, chê xe nọ; rồi quay tay tinh thần.

Tập Lái
29/7/20
39
10
8
30
Lý do Nissan không được chuộng lắm là do chính sách bán hàng: giá sản phẩm cao, dịch vụ hậu mãi kém, sản phẩm không đa dạng, và giá cả không thống nhất! Thành ra niềm tin về thương hiệu giảm đi! Chứ cái chất xe thì khỏi bàn! Những ai đã từng đi Terra dầu đều rất ngạc nhiên về khả năng cách âm của em nó! Nhưng nói về bản dầu thì chán không thể tả. Còn bản xăng thì như khác 1 trời 1 vực! Option miên man! Nhưng giá lăn bánh bản xăng giờ chỉ 1 tỷ 050 . Thậm chí quan hệ tốt thì dưới 1 tỷ lấy xe về luôn!

Với các sản phẩm hiện nay thì bỏ qua 1 vài nhược điểm trên thì chọn Terra xăng cũng không tồi. Đừng quan tâm tiêu hao! Các sản phẩm nó ngang nhau hết! Quan tâm cái được lợi trước mắt là xe nó phục vụ mình và sự tiện nghi mà cái xe mang lại. E nói không điêu chứ đem Terra V ra cày bừa với Toyota Prado 2020 chưa chắc Prado ăn đâu! So cả về hiệu năng và option các thứ xem
Trc e cũng mê em này, n mà thiếu mấy op sừn an toàn nên phải dẽ hupngws khác @@

Hạng D
22/7/06
3.793
1.367
113
Kiên Giang
Lý do Nissan không được chuộng lắm là do chính sách bán hàng: giá sản phẩm cao, dịch vụ hậu mãi kém, sản phẩm không đa dạng, và giá cả không thống nhất! Thành ra niềm tin về thương hiệu giảm đi! Chứ cái chất xe thì khỏi bàn! Những ai đã từng đi Terra dầu đều rất ngạc nhiên về khả năng cách âm của em nó! Nhưng nói về bản dầu thì chán không thể tả. Còn bản xăng thì như khác 1 trời 1 vực! Option miên man! Nhưng giá lăn bánh bản xăng giờ chỉ 1 tỷ 050 . Thậm chí quan hệ tốt thì dưới 1 tỷ lấy xe về luôn!

Với các sản phẩm hiện nay thì bỏ qua 1 vài nhược điểm trên thì chọn Terra xăng cũng không tồi. Đừng quan tâm tiêu hao! Các sản phẩm nó ngang nhau hết! Quan tâm cái được lợi trước mắt là xe nó phục vụ mình và sự tiện nghi mà cái xe mang lại. E nói không điêu chứ đem Terra V ra cày bừa với Toyota Prado 2020 chưa chắc Prado ăn đâu! So cả về hiệu năng và option các thứ xem
Em chưa thử băng sau cùng của Terra , bác cho em xin cái đánh giá khách quan về em Terra so với các đối thủ khác nhe bác ( Fortuner hoặc Ever ) . Em đang ngắm nghía em Terra bản máy xăng V .

7/9/16
1.028
2.631
113
33
Em chưa thử băng sau cùng của Terra , bác cho em xin cái đánh giá khách quan về em Terra so với các đối thủ khác nhe bác ( Fortuner hoặc Ever ) . Em đang ngắm nghía em Terra bản máy xăng V .
Em thì chỉ đi fortuner máy xăng 1 cầu 2018. Everest mới thì chưa! Nhưng với người mua xe lần đầu thì họ thường chọn Toyota vì họ chọn an tâm thương hiệu! Còn nếu thật sự quan tâm đến nhu cầu phục vụ con người, sự thoải mái khi vận hành, độ an toàn, công nghệ hỗ trợ thì mới tính đến thương hiệu khác ngoài Toyota! Ưu điểm của Fortuner là thương hiệu và nhiều xưởng dịch vụ và có máy dầu 1 cầu số tự động!

Everest ưu điểm là nhiều công nghệ tiên tiến, dáng đẹp, máy mạnh, độ an toàn cao (đã kiểm chứng thực tế qua nhiều vụ tai nạn - bảo vệ người ngồi trong xe rất tốt). Nhược điểm lỗi nhớt turbo - em không biết hãng khắc phục ntn!

Terra V: rẻ nhất trong 3 sản phẩm và tính năng vừa đủ dùng, sự êm ái và độ an tâm khi điều khiển rất tốt, nhược điểm : nội thất xấu và số tự động thì là máy xăng! Nên tiêu hao nhiên liệu cũng khá, nhưng đổi lại giá xe rẻ hơn các bản kia hơn 400tr. Để đổ xăng đi cũng êm! Độ rộng rãi thì 3 xe như nhau, hàng cuối ngồi bị cao chân vì đều là SUV gầm cao nên hàng ghế 3 chỉ để người dưới 1m6 ngồi!

Riêng Fortuner thì hàng ghế 3 gập 2 bên nên không thuận tiện cho việc chở đồ cồng kềnh!

Đó là nhận xét công tâm, em không quá khen hay quá chê 1 xe nào, xe nào cũng có ưu nhược điểm, tùy nhu cầu sử dụng của mỗi người! Nhưng bỏ qua Pajero sport là 1 thiếu sót đó! Dòng đó cũng khá hay! Quan trọng giá lăn bánh ntn thôi

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
6/8/17
851
689
103
bốn bể
Nó bị nis nhật bản cắt hợp đồng rồi. Chỉ còn được bán từ giờ đến cuối năm thôi. Giờ ông tang chông chuyển qua bán xe tàu rồi đó

mới gia hạn thêm 1 năm nữa rồi cụ. hết 31/12/2021. trong 1 năm biết đâu nó lại thoả thuận với nhau gia hạn thêm nữa.
Trước nghe đồn a TH định thâu tóm mảng phân phối cua nis tại VN thay tan chong. kiểu này chắc ko được

Hạng D
17/6/04
1.534
1.265
113
Ha Noi - Sai Gon
Hàng ghế 3 rộng nhưng bị cao chân do sàn thấp! 2vc em đi thì nằm gọn ghế sau . 2vc bạn thì nó to bự hơn chút nên hơi khó xoay trở . Đi xa vẫn khỏe re!

View attachment 2278715View attachment 2278716View attachment 2278717
2 thanh ngang là bắt móc vào rồi siết ốc lại, không khoan độ chế gì cả!
Gắn cốp nóc thì không bị hỏi thăm gì hết. Em đi qua hầu hết các tỉnh và vào tp lớn chả bị gì (đăng kiểm thì em có hình 2 thanh ngang)!

Hình em đi xuyên Việt
Chạy cao tốc Đà Nẵng - Quảng Ngãi có bị bay bay ko bác, e chạy 120Km/h là bị, dưới thì OK. Đã thử cả lượt đi và về, Long Thành - Dầu Giây đỡ hơn.

7/9/16
1.028
2.631
113
33
Chạy cao tốc Đà Nẵng - Quảng Ngãi có bị bay bay ko bác, e chạy 120Km/h là bị, dưới thì OK. Đã thử cả lượt đi và về, Long Thành - Dầu Giây đỡ hơn.
Khúc này thì bạn e chạy và e ngủ, nhưng cảm giác đường không êm và cả đoạn chả có chỗ dừng nghỉ gì hết.

• Like
Reactions: truongthuyminh
Hạng B2
18/9/15
294
339
88
Cái nhược lớn nhất là thương hiệu Nissan đấy thôi. Nếu các bác tìm hiểu kỹ về lịch sử của hãng thì Nissan khá tệ về động cơ và hộp số (không biết giờ còn dám xài Jatco nữa không).
Riêng thương hiệu hạng sang Infinity nữa thì khỏi nói, sắp banh luôn vì cái động cơ với công nghệ thay đổi hành trình pittong để thay đổi tỉ số nén.
Túm cái vây lại, các anh quánh giá xe rất là nản xe Nissan, né cho lành thôi.

Hạng D
17/6/04
1.534
1.265
113
Ha Noi - Sai Gon
Cái nhược lớn nhất là thương hiệu Nissan đấy thôi. Nếu các bác tìm hiểu kỹ về lịch sử của hãng thì Nissan khá tệ về động cơ và hộp số (không biết giờ còn dám xài Jatco nữa không).
Riêng thương hiệu hạng sang Infinity nữa thì khỏi nói, sắp banh luôn vì cái động cơ với công nghệ thay đổi hành trình pittong để thay đổi tỉ số nén.
Túm cái vây lại, các anh quánh giá xe rất là nản xe Nissan, né cho lành thôi.
Để mình làm chuột bạch xem sao :) . Thực tế những năm 8x, 9x ngoài HN mình thấy các tổ chức phi chính phủ hay chạy Nis Terrano, Nis Pathfinder đi làm dự án tại các tỉnh miền núi, hẻo lánh, quân đội hay chạy con Nis Xtrail vuông.