Hạng B2
17/9/12
226
786
93
Sau vụ tai nạn khủng khiếp với Evoque cuối năm ngoái. Giờ em mới đủ can đảm để ôm vô lăng lao ra đường.
( à... X3 100Y này em mua bằng 80% tiền được bồi thường bảo hiểm ).
Tài mới, xin phép được giao lưu và học hỏi các bậc tiền bối BMW.

Attachments

• Like
Reactions: kdhiep1101
Hạng D
24/8/14
4.219
10.345
113
Tại sao bác k chọn Evoque nữa hoặc đổi Q5 hay GLK mà qua X3 dậy chia sẻ kinh nghiệm với tụi em với :D Thường e thấy chủ xe nào mà bình an sau tai nạn với 1 chiếc xe đã sở hữu thì họ ít khi nào họ chọn thương hiệu khác lắm nhe :)

Hạng D
4/2/09
1.140
366
83
Tại sao bác k chọn Evoque nữa hoặc đổi Q5 hay GLK mà qua X3 dậy chia sẻ kinh nghiệm với tụi em với :D Thường e thấy chủ xe nào mà bình an sau tai nạn với 1 chiếc xe đã sở hữu thì họ ít khi nào họ chọn thương hiệu khác lắm nhe :)
X3 to hơn hẳn Evoque. Tuy nhiên đồ chơi kém hơn Evoque nhiều. Em thấy đa số nữ thích Q5 vì Q5 mềm mại quá. Bản mới ra có thay đổi nhìn cứng hơn tí.

Hạng D
17/8/09
4.676
179
63
42
Trong 4 anh em cọc chèo : Evoque, X3, Q5 , GLC thì :

X3 gầm cao nhất, cốp rộng nhất, lái sướng nhất , option tạm tạm
Evoque option cao nhất, nhưng giá mắc nhất, xe cũng bé & bí nhất
GLC nhiều lỗi lặt vặt nhất (xe ráp), giá rẻ nhất, nội thất & option sang nhất
Q5 giá mắc, option trụi lủi đúng nghĩa

bác chủ lấy X3 100Y thêm cái HUD quá ngon, option ngon hơn cả GLC. Tuy nhiên mắc hơn 500 chẹo

Hạng D
24/8/14
4.219
10.345
113
X3 to hơn hẳn Evoque. Tuy nhiên đồ chơi kém hơn Evoque nhiều. Em thấy đa số nữ thích Q5 vì Q5 mềm mại quá. Bản mới ra có thay đổi nhìn cứng hơn tí.
Xét về kích thước thì thằng Evoque đứng bét trong phân khúc rồi bác nhỉ :D
Evoque <- GLK/GLC <- Q5 <- X3 <- NX200t
Q5 chạy chán hơn X3 nhiều đó bác option cũng chả khá hơn X3 bao nhiêu trong khi đó gầm thì thấp mặc dù mang danh nghĩa SUV cỡ nhỏ cảm giác lái cũng k gọi là đủ đáp ứng với những ai từng chạy BMW, nhưng độ bốc của Q5 thì k phủ nhận đc vì nó khá tốt và đúng là đa số nữ thích thôi :D Evoque cũng phải mua thêm đồ à bác bản base của nó cũng chả hơn 2 a Audi và BMW là mấy :)

• Like
Reactions: minhtuantkh
Hạng D
17/8/09
4.676
179
63
42
Q5 và X3 20i bằng giá nhau
Trong khi Q5 trụi lủi tới mức nghe nhạc Bluetooth cũng ko có , chỉ có mỗi đóng cốp điện. Ngay cả key cũng phải đút vào ngoáy =)))

thì X3 có : comfort access, đóng/mở cửa cảm ứng. Đá cốp, keyless go , Thêm 30tr lắp NBT thì coi như đủ luôn, mấy option khác cũng ko cần lắm

mà xDrive thì chắc chắn hơn Quattro

sở dĩ em chê thẳng tưng vậy là do bà già vợ em vừa lấy Q5, còn em lấy X3 =)))

Hạng B2
17/9/12
226
786
93
Mua xe thì em thực hiện theo sự chỉ đạo của vợ ( ơn vợ dạy dỗ, nuôi nấng bảo ban em nên người )
Mấy xe cùng phân khúc các bác kể trên em cũng chạy thử (ké) vài lần nên cũng biết sơ sơ. Xe nào cũng có điểm mạnh/ yếu cả. Nhưng nơi em thích nhất vẫn là vị trí lái hơn cả, X3 thực sự em chấm được 7/10 trong mức giá. Điểm tệ nhất là phần âm thanh, em đang nghĩ cách nâng cấp lên HK nhưng hơi có chút e ngại bên BH sẽ gây khó nếu có sự cố.

Hạng B2
8/8/05
499
262
63
Em mua x3 f25 may nam roi ma tren nay chang thay ai noi chuyen ve xe nay ca. so luong x3 tren OS chac dem cung chung 5 chiec qua. Hom nao offline toan x3 bua cac bac nhi.

• Like
Reactions: cyc and P.Huayra
Hạng B2
17/9/12
226
786
93
Heee... với em xe chỉ là phương tiện thôi còn nói là vợ 2-3 gì đấy chỉ là cho vui. Nhưng đã leo lên ngồi thì cũng nên tìm hiểu chút chút để đủ cảm nhận và cho đã cái ... mông.
Tiện em cũng kể sơ qua, em lấy bằng 2005 nhưng cũng ít đổi xe và chạy đua. Thích thì chạy, kiểu gì cũng chơi, nhạc nào cũng nhảy, lên voi xuống chó ... múc tất.
Đầu tiên là Zace Suff - Acuza MDX - Kia Morning - Evoque - Ford Ranger XL - ( đặt cọc GLK300 hụt ) - đã lấy Porsche Cayenne S 2011 về lại đem trả - và giờ là BMW X3.

• Like
Reactions: P.Huayra