Status
Không mở trả lời sau này.
Ve Chai SG
6/7/09
701
39.434
93
HCM
Mua căn 115 bên imperia được đó bác.3pn dien tich phu hop,thiet ke hop ly day bac a.dung mua can 135a,b nhe.nếu tài chính tot bac co the co can 131a thi ok hơn

Hạng C
28/5/07
510
1.123
93
Canada
@củ cải: bên bác đậu ngoại đường khu bác chỉ có 10 ngàn/đêm hả ? Em bây giờ để ở an phúc-an lộc nó tính em 50ngàn/đêm,làm thẻ tháng thì 1chai. Trng khi lúc trước chỉ có 300k

Cuối tuần vừa rồi em củng ghé estella và imperial.Rất thích thiết kế của estella nhưng bù lại nó lại không có máy lạnh trung tâm và tiền parking hiện giờ mỗi tháng 1t ( cái này trước sau củng tăng giá nửa).Còn imperial thì có máy lạnh trung tâm và được parking free( save được mỗi tháng 1chai bù qua tiền điện nước).Còn căn hộ bên trong cả 2 muốn đẹp thì phải nhờ kts decor lại chắc chắn rồi.Lăn tăn quá,mấy bác cho em thêm ý kiến tí

manchestervn nói:
124m2 là 2 phòng ngủ rồi bác. Cả Imperia và Estella nếu căn 3 phòng ngủ đều diện tích lớn, quá sức em.
@củ cải: Chán nhỉ, em hay đi công tác mà xe phơi nắng phơi mưa thì xót lắm. Hiện bên An Lộc em vẫn để dưới hầm.
@LốpXeĐạp: Em ở An Lộc 1. Cũng đang suy nghĩ HAGL. Nhưng cái đường vô ra chán quá. Với lại quen với tiện ích của khu bên này rồi.
ventura123 nói:
Imperia có căn chỉ có giá $1300 thôi kìa Bác, Estella thì 124.6m2 giá 3.8 tỏi đó Bác à. Nếu bác quan tâm thì alo e nhé.
manchestervn nói:
Cảm ơn các bác đã cho thông tin. Em tham khảo thì giá rao tầm 24-25 triệu/m2. Nhìn sang các chung cư vừa mới giao nhà như Imperia 30 triệu, The Estella 30 triệu, HAGL Riverview 18.5 triệu thì An Khang giá có vẻ cao.
bên cạnh An Hòa có cái SCRES 2 đang thi công đó bác, bác nghiên cứu thử xem sao.

Hạng C
9/2/12
946
38
48
bác mua HARV đi, dự án dược nhất của HAGL nằm ở vị trí đẳng cấp, văn minh nhất Sài Gòn ( Thảo Điền cổ kính ), 1 căn 3 phòng ngủ tầm 2,9 tỉ trọn gói, căn hộ view sông ngang tầm mắt, các chi phí thì hợp lý, nếu e có 3 tì là em mua ỡ đây liền đó, chia sẻ thật lòng của em, bác thích đi xem nhà thì alo em sắp xếp cho ông anh của em mua sỉ mấy căn ở đây nha :D
P/S: tuy nhiên diện tích hơi lớn nên em nghĩ nó sẽ vuợt quá tầm tiền bác chủ, nhưng lở rộng rãi thì thoải mái bác hen :D

Last edited by a moderator:
Bác chủ ở An Lộc thì là thổ địa của APAK rồi còn gì, ngày nào cũng phải đi qua Bình Khánh nên cũng quen với những con đường, không gian ở đây... Và nếu đi chỗ khác chắc bác cũng thấy hụt hẫng 1 xíu vì hạ tầng ở Apak quá tốt.
Theo em, bác lựa chọn chung cư ở khu an phú an khánh này mua là hợp lý với bác.

Guest
22/6/12
397
4
16
48
skydude82 nói:
@củ cải: bên bác đậu ngoại đường khu bác chỉ có 10 ngàn/đêm hả ? Em bây giờ để ở an phúc-an lộc nó tính em 50ngàn/đêm,làm thẻ tháng thì 1chai. Trng khi lúc trước chỉ có 300k

Cuối tuần vừa rồi em củng ghé estella và imperial.Rất thích thiết kế của estella nhưng bù lại nó lại không có máy lạnh trung tâm và tiền parking hiện giờ mỗi tháng 1t ( cái này trước sau củng tăng giá nửa).Còn imperial thì có máy lạnh trung tâm và được parking free( save được mỗi tháng 1chai bù qua tiền điện nước).Còn căn hộ bên trong cả 2 muốn đẹp thì phải nhờ kts decor lại chắc chắn rồi.Lăn tăn quá,mấy bác cho em thêm ý kiến tí
Bác bị mấy thằng bảo vệ nó lừa rồi đó. Gửi xe 5 chỗ 350k / tháng, 7 chỗ và bán tải 450k / tháng. THời gian làm thẻ từ 30 cuối tháng đến 5 tháng sau. Em bị nó ghim hơn 1 tháng phải trả 20k / ngày đêm. Tính tiền xe máy còn đểu hơn nữa (do nhiều lần xảy ra): hồi giá 3k, em gửi 3 ngày, đã đưa tiền trước 3 k, 3 ngày sau em lấy nó phang 9k. Em chỉ trả thêm 3k , giải thích các kiểu cho mấy thằng ngốc hiểu cũng mệt. Có cha nhiều chuyện cũng bênh bảo vệ, cãi chày cối. E phải dùng.... giấy bút, vẽ giải thích; xong cụp đuôi đi mất.
Mấy thằng đó mất dạy lắm, phải khéo léo nói nó: đăng ký xe tháng, có thẻ, bác phải trực tiếp ký vào cái bản giấy ấy.

Hạng F
29/8/07
8.005
26.836
113
@Meobo: Em sẽ nghiên cứu căn 115m2 ben Imperia thử xem. Cái này hơi quá budget của em chút, nhưng sang xem thử, OK thì ráng xem. Bà xã em thì khoái bên khu này vì hạ tầng có sẵn hết rồi. Còn Estella và Imperia chắc phải 5-7 năm nữa thì mới OK được. Còn vấn đề phí dịch vụ bên Imperia thế nào bác nhỉ ?
@datnen: HAGL thì em không thích cái khuôn viên bên đó,đương đi ra thì nhỏ quá.
@LốpXeDap: Em cũng bị vậy. Mình đóng tiền xe nó bảo để em kí tên cho. Đến khi thằng khác nó đòi em, giở sổ ra thì thằng kia chưa kí. Lần sau cứ tự tay mình kí tên cho chắc.

Hạng C
28/5/07
510
1.123
93
Canada
@lápxedop & manchestervn : em củng có hỏi tại sao giá cao vậy,họ trả lời do xe em la xe ngoai nen tính giá đó.Lúc trước em củng tháng (300k) nhưng sau có việc phải rời sg vài tháng,trước khi đi có thông báo bảo vệ rồi,lúc về nó tính sổ em còn thiếu nó hơn 2 chai.Nói lý mot hoi ban quản lý mới không thu

Status
Không mở trả lời sau này.