Hạng B2
18/2/19
124
80
29
33
Cuối tuần sẵn ông bà ở quê vào SG vài hôm, em định đưa ông bà đi Kiên Giang hoặc Bạc Liêu chơi cho biết. Hoặc bất kỳ nơi nào đặc sắc ở miền Tây (ngoại trừ Cần Thơ - Cà Mau vì năm ngoái em đưa ông bà đi rồi).
Em xin ý kiến các Oser tư vấn đường đi giúp em và những địa điểm, quán ăn, đặc sản, nghỉ ngơi...
Em dự định xuất phát trong sáng thứ Bảy (tuần này).
Em xin cám ơn ạ !

P/s: Do có ý kiến đột xuất nên em xin bổ sung thêm Bạc Liêu ạ

kdl-my-phuoc-thanh-mien tay.jpg

Em xin tư vấn địa điểm du lịch ở Kiên Giang hoặc Bạc Liêu

QL80 cau Vam Cong.jpeg

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
28/10/17
338
316
63
41
Bác đi Hà Tiên đi, cũng có nhiều nơi tham quan, cảnh đẹp, vd như Núi đá dựng, Lăng Mạc Cửu, Hòn Phụ Tử, Thạch Động, cửa khẩu Xà Xía, đi thêm thành phố Rạch Giá...

Hạng B2
28/10/17
338
316
63
41
Rảnh thì mang xe qua Phú Quốc luôn, nhưng mùa này đi phà cũng hơi gió mà cũng tùy ngày

• Love
Reactions: paygate107
Hạng B2
8/4/19
465
413
66
Kiên Giang thì chủ yếu đi đảo Hòn Sơn , Nam Du, Phú Quốc thôi
Từ SG xuống bác ghé TP Rạch Giá, ăn tối thì Gỏi Cá Trích Ngọc Hòa ngon rẻ, dân địa phương ăn nhiều,
Hôm sau đi Hà Tiên chơi tham quan Núi đá dựng, Lăng Mạc Cửu, Hòn Phụ Tử, Thạch Động, cửa khẩu Xà Xía rồi về Châu Đốc ghé Rừng Tràm Trà Sư ,

Hạng D
3/1/16
1.126
793
113
Đi du lịch chả ai đi về miền Tây cả
Sao lại nói vậy bạn. Mỗi nơi sẽ có những đặc sắc riêng của nó, chắc những nơi bạn từng tới bạn chưa thật sự tìm hiểu kỹ về nó nên mới có nhận xét như vậy. Ví dụ như : về con người, về ẩm thực, về phong cảnh ....

Hạng D
20/9/16
1.886
2.517
113
Sao lại nói vậy bạn. Mỗi nơi sẽ có những đặc sắc riêng của nó, chắc những nơi bạn từng tới bạn chưa thật sự tìm hiểu kỹ về nó nên mới có nhận xét như vậy. Ví dụ như : về con người, về ẩm thực, về phong cảnh ....
con người ở miền Tây cũng có 1 đầu, 2 tay 2 chân thôi bác, không có gì lạ.