Hạng B2
8/4/19
465
413
66
Bạc Liêu bác kết hợp đi ghé Sóc Trăng tham quan chùa Dơi, chùa miểng chai, tượng phật nằm, còn Bạc Liêu có Nhà thờ Tắc Sậy Cha Diệp, Chùa mẹ Nam Hải, Cánh đồng điên gió. Tối ngủ TP Bạc Liêu hoặc về Cần Thơ ngủ thôi.
Miền Tây ngủ 3 thành phố Rạch Giá, Cần Thơ, CHâu Đốc là đông vui nhộn nhịp nhất

• Love
Reactions: paygate107
Hạng C
21/12/19
547
1.507
93
41
Em cũng hóng. Tính 3 ngày đi Bạc Liêu và Trà Vinh, nếu thong thả thì đi cả Kiên Giang.
Em lái ngày 600-700Km ổn.

• Love
Hạng B2
18/2/19
124
80
29
33
Bạc Liêu bác kết hợp đi ghé Sóc Trăng tham quan chùa Dơi, chùa miểng chai, tượng phật nằm, còn Bạc Liêu có Nhà thờ Tắc Sậy Cha Diệp, Chùa mẹ Nam Hải, Cánh đồng điên gió. Tối ngủ TP Bạc Liêu hoặc về Cần Thơ ngủ thôi.
Miền Tây ngủ 3 thành phố Rạch Giá, Cần Thơ, CHâu Đốc là đông vui nhộn nhịp nhất
Bạc Liêu thì có quán hoặc món ăn nào đặc sắc không Bác nhỉ?
KS chắc em mò đại trên Booking. com rồi book thôi chứ em cũng không rành ở BL lắm

• Like
Reactions: duckhanh1985
Hạng B2
8/4/19
465
413
66
KS chắc em mò đại trên Booking. com rồi book thôi chứ em cũng không rành ở BL lắm
quán ăn thì Bác tìm hiểu trên mạng á, em chỉ tham quan rồi ngủ Cần Thơ, CHâu đốc, rạch giá thôi, BL ko có j hấp dẫn với cung đường ko thuận để ngủ lại á

• Love
Hạng B2
6/2/09
201
677
93
Bạc Liêu bác có thể ở Hồ Nam hoặc ks SG-Bạc Liêu (gần ngay nhà công tử BL).Ăn uống trong Hồ Nam cũngđược.
Bác có thể ra khu Nhà Mát của Bạc Liêu ăn hải sản, đồ tươi nhưng quán lề đường, nguyên 1 khu, không biết chính quyền có dẹp hay chưa.

• Love
Hạng B2
18/2/19
124
80
29
33
quán ăn thì Bác tìm hiểu trên mạng á, em chỉ tham quan rồi ngủ Cần Thơ, CHâu đốc, rạch giá thôi, BL ko có j hấp dẫn với cung đường ko thuận để ngủ lại á
Dạ em cám ơn, em đang tính nếu sáng thứ 7 em xuất phát sớm, tầm trưa đến BL, ghé dạo chơi tí nếu không ổn thì chiều em quay về ăn uống ngủ nghỉ ở Châu Đốc được không Bác nhỉ?

• Like
Reactions: duckhanh1985
Hạng B2
18/2/19
124
80
29
33
Bạc Liêu bác có thể ở Hồ Nam hoặc ks SG-Bạc Liêu (gần ngay nhà công tử BL).Ăn uống trong Hồ Nam cũngđược.
Bác có thể ra khu Nhà Mát của Bạc Liêu ăn hải sản, đồ tươi nhưng quán lề đường, nguyên 1 khu, không biết chính quyền có dẹp hay chưa.
Dạ em cám ơn ạ, cần lắm những cmt như vậy của Bác.
Em chúc bác nhiều sức khỏe nha

Hạng D
1/4/15
1.307
2.384
113
Khu hồ nam có vẻ ok hơn ks bạc liêu vì phức hợp có khu biệt thự, hồ lớn kết hợp nhà hàng, nhiều dv.
Tham quan bl thì gần hồ nam là quảng trường tì bà và nhà hát cao văn lầu 3 nón lá, trên đường ra biển thì ghé nhà công tử cho biết chứ cũng ko có gì, ra biển thì ko tắm vì nước đen thui, ngắm điện gió với đức mẹ nam hải, ăn uống hải sản, về ghé vườn chim ngắm chim to chim nhỏ, có khi mua được mật ong rừng, hoặc mua cả vò vẻ về ngâm rụ, trong tp thì nhiều quán ngon: vịt nấu chao, cà ri gà, bún nước lèo, chợ đêm,…
Xong bác xuống hộ phòng tham quan nhà thờ cha diệp có tiếng nhất miền tây, từ đó qua kiên giang thì đi đường ven biển từ cà mau qua, trên đường đi có thể ghé rừng u minh tham quan, ăn uống đặc sản địa phương tôm cua cá gần u minh bao rẻ, đường này ít người đi nên đi cho biết, có cả trạm sạc cho vin đảm bảo ko lo dành trạm sạc
Còn dư thời gian chuyến về bác đi hướng an gian lên rừng tràm trà sư ăn gà đốt lá trúc, bắn súng, ngắm cảnh cũng bao vắng, xong ghé qua tràm chim ngắm chim lần nữa để so chim nào to hơn :)
Nói chung miền tây chưa phát triển du lịch nên đi kiểu phượt ít tranh dành, dv hơi thiếu nên thường chỉ đi 1 lần cho biết.