Hạng B2
8/4/19
465
413
66
Dạ em cám ơn, em đang tính nếu sáng thứ 7 em xuất phát sớm, tầm trưa đến BL, ghé dạo chơi tí nếu không ổn thì chiều em quay về ăn uống ngủ nghỉ ở Châu Đốc được không Bác nhỉ?
ở Bạc Liêu về Châu Đốc ngủ hơi xa ngồi trên xe nhiều á, bác nên tham khảo ở Rạch Giá hoặc Cần Thơ ngủ, tùy cung đường bác đi di chuyển sao hợp lý còn ăn chơi nữa, ngồi xe nhiều cũng mệt

• Love
Reactions: paygate107
Hạng B2
18/2/19
124
80
29
33
Khu hồ nam có vẻ ok hơn ks bạc liêu vì phức hợp có khu biệt thự, hồ lớn kết hợp nhà hàng, nhiều dv.
Tham quan bl thì gần hồ nam là quảng trường tì bà và nhà hát cao văn lầu 3 nón lá, trên đường ra biển thì ghé nhà công tử cho biết chứ cũng ko có gì, ra biển thì ko tắm vì nước đen thui, ngắm điện gió với đức mẹ nam hải, ăn uống hải sản, về ghé vườn chim ngắm chim to chim nhỏ, có khi mua được mật ong rừng, hoặc mua cả vò vẻ về ngâm rụ, trong tp thì nhiều quán ngon: vịt nấu chao, cà ri gà, bún nước lèo, chợ đêm,…
Xong bác xuống hộ phòng tham quan nhà thờ cha diệp có tiếng nhất miền tây, từ đó qua kiên giang thì đi đường ven biển từ cà mau qua, trên đường đi có thể ghé rừng u minh tham quan, ăn uống đặc sản địa phương tôm cua cá gần u minh bao rẻ, đường này ít người đi nên đi cho biết, có cả trạm sạc cho vin đảm bảo ko lo dành trạm sạc
Còn dư thời gian chuyến về bác đi hướng an gian lên rừng tràm trà sư ăn gà đốt lá trúc, bắn súng, ngắm cảnh cũng bao vắng, xong ghé qua tràm chim ngắm chim lần nữa để so chim nào to hơn :)
Nói chung miền tây chưa phát triển du lịch nên đi kiểu phượt ít tranh dành, dv hơi thiếu nên thường chỉ đi 1 lần cho biết.
Dạ em cám ơn, em sẽ note cmt của Bác.
Chúc Bác nhiều sức khỏe !

Hạng B2
18/2/19
124
80
29
33
ở Bạc Liêu về Châu Đốc ngủ hơi xa ngồi trên xe nhiều á, bác nên tham khảo ở Rạch Giá hoặc Cần Thơ ngủ, tùy cung đường bác đi di chuyển sao hợp lý còn ăn chơi nữa, ngồi xe nhiều cũng mệt
Dạ em cám ơn Bác. Em chúc Bác nhiều sức khỏe nha :rolleyes:

• Haha
Reactions: duckhanh1985