Status
Không mở trả lời sau này.
Bò Hóng
13/12/06
8.376
74.417
113
Phí quá! rồi lại bị del theo luật CNL. ranh chút xíu vo tám

O.S.P.D
29/8/08
1.405
28
38
DAO HOA DAO
www.vnexpress.net
bravia nói:

Bài này của bác SVG quả là rất hay và nói rõ thêm 1 số điều mà lâu nay ai cũng biết nhưng chả bao giờ thử tìm hiểu là tại sao ! Giá như các Mod move nó qua Cafe Xuyên Việt thì hay quá ! đề tài này vừa sâu ,vừa rộng ,vừa nhức đầu ...hic ! nên 8 cái vụ này cần có thời gian và đủ đô Cafe các Mod ơi !!! Ấy là chưa bàn đến công sức của bác SVG rất công phu post cái bài dài ngoằng và nghiêm túc như thế , để trong CNL rồi Del đi thì phí thật !

Last edited by a moderator:
Hạng C
28/11/06
865
22.357
93
53
Tóm lại FED là người hùng của Mỹ nhưng là con quỷ hút máu phần còn lại của thế giới. (đổi giấy mực của Mỹ lấy hàng hoá của thế giới)

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
93.805
113
Tôi cũng thấy thú vị với bài này nhưng đề nghị bác sinhviengià bổ sung nguồn. Nếu đây là bài do bác tự viết hoặc tự dịch thì sẽ được chuyển sang chuyên mục Cafe Xuyên Việt, còn nếu chỉ là copy lại thì phải xử lý đúng theo nội quy thôi!

30/7/08
1.200
7
38
Thế này chắc em phải xin phép bác Sinhviengia copy bài này lỡ bị xoá thì uổng quá. Thanks bác nhiều

Hạng D
28/7/08
2.285
3.718
113
dongtahdsu nói:
bravia nói:

Bài này của bác SVG quả là rất hay và nói rõ thêm 1 số điều mà lâu nay ai cũng biết nhưng chả bao giờ thử tìm hiểu là tại sao ! Giá như các Mod move nó qua Cafe Xuyên Việt thì hay quá ! đề tài này vừa sâu ,vừa rộng ,vừa nhức đầu ...hic ! nên 8 cái vụ này cần có thời gian và đủ đô Cafe các Mod ơi !!! Ấy là chưa bàn đến công sức của bác SVG rất công phu post cái bài dài ngoằng và nghiêm túc như thế , để trong CNL rồi Del đi thì phí thật !

Hạng F
10/11/07
5.231
405
83
Lịch sử loài người chưa có nước nào chi tiêu đồng tiền tương lai ( tiền vay nợ từ việc bán công trái ) nhiều như người Mỹ, họ không những tiêu tiền của người mỹ đang sống mà còn tiêu tiền của những người Mỹ chưa được sinh ra , và cả tiền của tất cả những nước tham gia mua công trái Mỹ.

thật ấn tượng!!!

Bò Hóng
13/12/06
8.376
74.417
113
nói chung là em cũng tìm hiểu sơ bộ về FED rùi, nhưng bác SVG đề cập tới quá nhiều yếu tố nhạy cảm của FED, cũng như các chính sách điều hành tài chính của Mỹ.
Theo em cách tổ chức quản lý tài chính của Mỹ là quá ổn, đơn giản vì nó là cái nôi tài chính của Thế giới, nhưng về lâu về dài thì chắc phải nghiên cứu thêm "Tư bản Luận" của K.Mark thôi- hình như thế giởi họ đang lật lại để xem đó

Status
Không mở trả lời sau này.