Tập Lái
15/8/24
8
1
3
32
Chẵng có liên quan đến turbo, nếu máy nổ, để N, nhấn từ từ lên mà kh kêu thì kh phải turbo
Turbo bệnh là biết ngay, khói đen thui, nhấn không đi nổi (nếu trên đường)
Monhf đoán vậy vì xe mình tủbo đơn và khi đi tốc cao thốc mới bị. Tốc độ thấp lại ko bị

Hạng B2
17/12/18
151
176
45
46
Lòn nhớt turbo sẽ ra khói, tiếng kêu khi thốc ga có thể bị lỏng bạc turbo. Mới chớm lỏng vì nhiệt độ cao làm giãn nở các chi tiết không đều gây ra lỏng và phát tiếng kêu khi tăng ga đột ngột. Xe mình cũng có tiếng ré kiểu như như bạn mô tả. Tìm đủ cách, đến khi phục hồi turbo lại thì im đến giờ. Nên mình mới khuyên bạn nên kiểm tra cái turbo đó.

Tập Lái
15/8/24
8
1
3
32
Lòn nhớt turbo sẽ ra khói, tiếng kêu khi thốc ga có thể bị lỏng bạc turbo. Mới chớm lỏng vì nhiệt độ cao làm giãn nở các chi tiết không đều gây ra lỏng và phát tiếng kêu khi tăng ga đột ngột. Xe mình cũng có tiếng ré kiểu như như bạn mô tả. Tìm đủ cách, đến khi phục hồi turbo lại thì im đến giờ. Nên mình mới khuyên bạn nên kiểm tra cái turbo đó.
Ok cảm ơn bạn. Mình ktra nhiwts hộp số thấy ok ko có mạt, ktra curoa và curoa láp cũng bthg cũng nghĩ turbo do tốc cao mới bị. Phục hồi turbo hết nhiều ko b

Hạng B2
17/12/18
151
176
45
46
Ok cảm ơn bạn. Mình ktra nhiwts hộp số thấy ok ko có mạt, ktra curoa và curoa láp cũng bthg cũng nghĩ turbo do tốc cao mới bị. Phục hồi turbo hết nhiều ko b
Rẻ hơn mua mới là chắc chắn. Cái này anh phải tìm hiểu kỹ trước khi làm. Ít chỗ làm ok nhưng nhiều chỗ nhận làm.

Hạng F
29/10/16
12.080
24.886
113
Pháp
Nói chung là em kh biế xe nầy bị gì .. xin out nha vì cvhủ thớt muốn dấu cái gì đó .. em kh biết.
Có gì bác @PHONG NGUYEN lấy thớt nầy dùm .. cám ơn

Hạng D
19/10/09
4.896
15.668
113
Tel : 0949999684 .
Cái xe rành rành trước mặt + tiếng kêu thấu tai luôn mà có khi ôm test nó vật cho ra bả .Huống chi test bệnh online kkkk. Chỉ khuyên bác chủ coi mấy cơ bản như sau : nguội không bị nóng bị thì liên quan giải nhiệt nhiên liệu bù ga này kia tầm 10 phút nó hiện hồn . Bác thử coi phần giải nhiệt ,ra tiệm rửa xe xịt gió thật kỹ 2 dàn giải nhiệt két nước ,dàn nóng ,ktra quạt giải nhiệt .Khi bị bác thử tắt máy lạnh chút để giảm tải hệt thống giải nhiệt và giảm tải động cơ test coi trạng thái có thay đổi không . Đừng coi thường sự ảnh hưỡng của nhiệt độ - nhiều khi nó biến thiên lên vài độ là hệ thống có cái thay đổi ngay bác à .