Hạng D
17/8/09
3.309
1.788
113
bác oto đỏ chắc xe xịn mới k dám ủn lên kẹp nó giữa :D

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Nhiều người bây giờ trở nên vô cảm thờ ơ và dững dưng trước cái xấu. Cả đám người như thế mà vẫn lạnh lùng nhìn vì thế bọn xấu mới ngang nhiên hành động như vậy.
Thế bác có dám ko?
Cái logo giá có vài trăm. Mấy thằng này bắt vô CA, 1 chút là thả ra, như bắt cóc bỏ dĩa nên XH mới loạn.
CA nó ko làm, mình có làm cũng vô ích. Còn oánh nó lại mang tội hành hung.
Tự nhiên làm anh hùng cứu lô gô, nó đâm 1 đao là tèo. Về nhà vợ lại bảo " Sao ngu thế cơ chứ?"

cyc
Hạng C
15/10/15
550
829
93
Thế bác có dám ko?
Cái logo giá có vài trăm. Mấy thằng này bắt vô CA, 1 chút là thả ra, như bắt cóc bỏ dĩa nên XH mới loạn.
CA nó ko làm, mình có làm cũng vô ích. Còn oánh nó lại mang tội hành hung.
Tự nhiên làm anh hùng cứu lô gô, nó đâm 1 đao là tèo. Về nhà vợ lại bảo " Sao ngu thế cơ chứ?"
Rồi đến lúc nào đó nó gỡ đến xe anh, và khi hết cái để nó gỡ nó sẽ trấn lột anh thì sao?

Hạng D
17/8/09
3.309
1.788
113
Rồi đến lúc nào đó nó gỡ đến xe anh, và khi hết cái để nó gỡ nó sẽ trấn lột anh thì sao?
mấy thằng cắp vặt vậy toàn xì ke mà dính vào tụi này chỉ thiệt thân thôi bác. tụi này bắt nó thì cũng xử phạt hành chính thôi, ts nó lấy cũng đáng bao nhiêu. nói chung ăn cướp thì k phải cái nào cũng khởi tố được hết

• Like
Reactions: anhhai.
Hạng C
15/6/13
774
538
93
Nhiều người bây giờ trở nên vô cảm thờ ơ và dững dưng trước cái xấu. Cả đám người như thế mà vẫn lạnh lùng nhìn vì thế bọn xấu mới ngang nhiên hành động như vậy.

Thế trong trường hợp bác là chủ xe bị nạy logo, 1 người đi đường thấy chuyện bắt nó, nó dùng cây nhọn nạy đâm cho 1 nhát, nhẹ thì vào bệnh viện may nội tạng, nặng là đi theo ông bà. Bác có bỏ tiền ra nuôi người ta, hoặc chu cấp bù cho phần thu nhập còn lại cho người thân người ta ko, hay chỉ hô "I'm sorry" rồi thôi. Em nghĩ trong trường hợp này chỉ có lực lượng đặc nhiệm bắt cướp, hoặc kiểu mấy hiệp sĩ bắt cướp họ có kinh nghiệm đối phó với tụi này mới dám bắt thôi.

Hạng B2
12/11/13
338
282
63
mấy thằng cắp vặt vậy toàn xì ke mà dính vào tụi này chỉ thiệt thân thôi bác. tụi này bắt nó thì cũng xử phạt hành chính thôi, ts nó lấy cũng đáng bao nhiêu. nói chung ăn cướp thì k phải cái nào cũng khởi tố được hết
sai nha bác. dù món đồ nó nhỏ hơn 2 triệu. hay thậm chí tang vật vụ án không thu lại được vẫn khởi tố được nha bác. quan trọng là khúc lập biên bản, lấy lời khai ban đầu có chặt không thôi