Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
24/2/11
808
20.246
93
Hic, theo các bác đánh giá thì với tiềm lực hiện có của PT thì PT có giao dự án PT-Thành hiếu theo tiến độ cam kết không ạ (PT cam kết bàn giao Q1/2012)

PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.384
297
83
The Earth
Trong một nền kinh tế mà ông sản xuất gặp hết khó khăn này đến khó khăn khác trong khi công việc mua mua bán bán phất lên như diều gặp gió đặc biệt trong BDS thì em mà có tiền em cũng làm như PT thôi và em nghĩ các bác cũng thích thế

Last edited by a moderator:
Hạng C
6/1/11
920
10
18
Nghe nói hãng xe này là của gia đình họ Phan với họ Trương phải không các bác?

Hạng C
22/2/11
542
7.361
93
Sài Gòn
e không biết bác PT kinh doanh bds thế nào, chứ từ khi PT và Thành Bưởi cạnh tranh ở đất đà lạt thì hành khách Đà Lạt sướng như tiên, đưa đón tận nhà, xe thường xuyên được nâng cấp, giá vé phải chăng, phục vụ ân cần... Đi SG- DL nằm giường nằm ngủ 1 giấc là tới khỏe ơi là khỏe.

Hạng C
17/3/11
501
119
43
phannt nói:
Hic, theo các bác đánh giá thì với tiềm lực hiện có của PT thì PT có giao dự án PT-Thành hiếu theo tiến độ cam kết không ạ (PT cam kết bàn giao Q1/2012)
Theo em thì có 2 trường hợp sẽ xảy ra:
1) Thực hiện đúng theo cam kết .......(thì sẽ....)
2) Không thực hiện theo cam kết.......(thì sẽ.....ra sao với nhà đầu tư...???)

Hạng C
7/12/10
530
20
28
Hầu thêm các bác câu chuyện trong ngành em, PT thuê công ty kiểm toán Big-4 kiểm toán & tư vấn về tài chính, thuế. Xét về khía cạnh này thì đây là 1 điểm + cho PT vì công ty kiểm toán quốc tế kiểm rất chặt (không lơ mơ như mấy cty kiểm toán local) & phải rõ ràng về tài chính

các công ty VN, kể cả công ty niêm yết (PT chưa niêm yết) cũng ít khi chọn big-4 kiểm toán vì bên cạnh lý do phí kiểm toán cao, còn lý do khác là không đạt yêu cầu để big-4 đưa ra báo cáo kiểm toán không loại trừ

Hạng C
6/12/10
538
16.068
93
lót dép ngồi nghe :D VOTE PT  đi đà lạt xe chạy êm cẩn thận :D. dù  lâu lâu bị lật đèo nhưng báo chí ko đưa tin

Hạng F
9/3/06
6.465
3.764
113
Sì Gòn
hùi xưa em đi PT lần đầu đi = chiếc bus Daewoo cũ xì keo cót két + xả khói mịt mù.
Bỗng dưng sau vài tháng cty này thay đổi thời vận sắm xe Aero Space ầm ầm => sau đó 1 năm chuyển hết qua Universe => giờ lại chuyển qua Universe giường nằm của Trường Hải => vốn mạnh quá 

mấy lô đất đang làm bãi đậu xe của PT ở Bình Triệu và Nguyễn Hữu Thọ hình như để dành thì phải :D

Status
Không mở trả lời sau này.