Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28
Em G35 này nhiều bác Oser NA thích ghê! Thấy ít nhất hai con rồi.
Bác Chín nếu không phiền thì có thể chia sẻ lý do bác chọn em G35 này không ạ?
Con này mà sơn lại trắng candy, mâm đen polish nữa thì...:D

XD9
Hạng B2
3/7/08
425
0
16
44
Evergreen State
BMW, Lexus, Acura, Toyota và Honda người Á đông mình đi nhiều. Em thích Infiniti vì kiểu dáng của dòng G coupe nhìn đẹp và ngầu. Lúc em mua là chỗ em chưa có người Việt nào chạy Infiniti, người Mỹ chạy rất nhiều. Bây giờ thì có vài người Việt chạy dòng G như em. V6, 280hp cũng đủ mạnh để chạy khi mình cần đến. Em không thích màu trắng, màu trắng phải chăm sóc nó kỹ. Tóm lại là vì kiểu dáng, mạnh và không đụng hàng ở chỗ em ở.

XD9
Hạng B2
3/7/08
425
0
16
44
Evergreen State
Một chiếc second hand đời 03-04 khoảng $15000 cho đến $20000 tuỳ theo tình trạng của xe và số miles đã chạy. Chiếc em là 03, em mua năm 04, xe chạy 7000 miles và giá là $31000.

Hạng B2
15/6/07
482
1
16
Saigon
form xe  huyndai generiss couple jong y chang chiếc này các bác nhỉ!

xe này mâm 20 nhìn to qua ko cân đối khoản 18 hay 19  hạ gầm nhìn là ok rùi 

XD9
Hạng B2
3/7/08
425
0
16
44
Evergreen State
@ Solara Guy: Em chưa thấy chiếc Huyndai coupe nên em không biết hình dáng em nó ra sao. Có lẻ em chụp và crop hình gần nên bác nhìn thấy mâm to. Lúc đầu em cũng nghĩ nó to, ảnh hưởng khi em muốn hạ gầm và có thể chạy nhanh ôm cua ngon lành. Nhưng sau khi gọi hãng Axis hỏi họ kỹ thì em quyết định chọn mâm 20". Khi mới bỏ vào thấy to thật, nhưng bây giờ có lẽ em quen mắt nên thấy nó nhỏ.

Hạng B2
15/6/07
482
1
16
Saigon
bác xd9 bác chịu khó tint black tails light , head light đi với lại vì mâm axis to và là 5 cánh đơn nên khoản trống bên trong hơi nhỉeu do đó bác đừng dùng brembo brake cover mà chơi hẳn bộ brembo bigbrake kit hoặc tối thiểu là brake rotor slot hoặc drilles style sẽ lắp cái khoản trống ấy và xe sẽ sport hơn. em thấy mâm axis 20 này làm xe bác cao hơn tí bác có thể dùng elibach hay H&R sport spring để làm cho nó cân xứng lại 

XD9
Hạng B2
3/7/08
425
0
16
44
Evergreen State
Em nó đang nằm trên Tein CS đấy bác ạ, và brembo brake đó là xịn đó chứ không phải là cái cover em mua gắn vào đâu. Xe mua là brembo brake đã có sẵn. Tein CS hạ xuống và nâng lên được hết nhưng em không muốn thấp quá vì lâu lâu em có đua và em hay ôm của ở tốc độ cao. Em không phải là RICER, em chẳng bao giờ gắn đồ giả lên xe cả, nhìn mất thẩm mỹ. Không có tiền để độ cho đúng cách thì để nguyên bản chạy còn hay hơn là độ bậy bạ. Smoke taillight xưa rồi bác ạ, em làm cái đấy 5 năm về trước khi em còn chiếc GSR. Lỗi thời rồi! VN chắc bây giờ mới thịnh hành kiểu smoke taillight hả bác? À, mà bác là dân độ xe sao nhìn brembo brake lại không biết cái nào là cover, cái nào là thật?