XD9
Hạng B2
3/7/08
425
0
16
44
Evergreen State
À, còn vụ mâm 5 spoke nhỏ thì em đồng ý với bác. Nhỏ thật nhưng nó nhìn ngầu là nhờ big lip, lip cho bánh trước là 2 2/3, lip cho bánh sau là 4 2/3. Không biết bác có để ý thấy bánh xe có big lip kô ạ?

Brembo brake cho G35
They stop as good as they go, too. Both get four-wheel vented disc brakes with four-channel ABS, the coupe's being supplied by Brembo, the same Italian company that puts brakes on Ferraris. Our sedan stopped from 60 mph in an impressive 114 feet; the coupe at an even more exotic-carlike 112. A good measure of the G35s handling prowess and high speed stability is attributable to the considerable aerodynamic work that went into not only the bodywork, but underneath the car as well. The sedan, for example, has a low 0.27 coefficient of drag with zero-degree front lift; order the optional aero package (rear spoiler and rear-floor side fairing), and the Cd drops to 0.26, with zero lift front and rear. Impressive.
Link từ Motortrend

Chiếc này nguyên bản, bác có thấy brembo không?

Last edited by a moderator:
Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28
Trời! Bác Solaraguy nói vậy là hơi động chạm rồi:D
Dàn chân 5G chơi được mà phải làm cái trò độ dạo đang thịnh ở VN là gắn Brembo cover sao???
Còn xe thì không nhất thiết lúc nào cũng phải thấp! Xe mình chạy ngòai đường, dù ở mỹ hay ở đâu đi nữa cũng đâu như xe chạy track!
Còn vụ smoke light thì VN đang thịnh lắm! Mà có cái tên khác óach hơn nhiều bác Chín ơi, tên là "Sơn titan" :D
Dọn dàn body cho dữ, mâm cho bự, bô nổ cho lớn mà chất một đống loa, màn hình rồi tùm lum thứ trong trunk! Dàn lông nhìn thì là racer mà mở cửa ra là lux sedan:D đang cực kì thịnh hành ở VN mình
Không biết là racer hay ricer nữa :D

XD9
Hạng B2
3/7/08
425
0
16
44
Evergreen State
@Tenziketui: Cái vụ "sơn titan" này mà em bị phạt $124 oan mạng, lý do taillight không đủ sáng. Xưa còn thịnh hành 1 windshield wiper, bạn em bị phạt cái trò 1 cái gạt nước, tháo bên tài xế ra, đưa cái bên phụ lên cao chút để gạt qua bên kia như xe đua. :D Khi cảnh sát thăm, gạt nước để trong cốp, thanh minh là tháo ra sơn mà cop cũng chẳng tha. Bô xe, khỏi cần kéo ùn ùn, đậu im một chỗ nổ máy xe, cop đi ngang phạt luôn. Chơi xe đua khổ lắm, nhất là Civic, Integra, hở ra là bị trộm rinh nguyên chiếc, cảnh sát buồn buồn phạt hoài. Audio system thì vài năm gần đây em thấy cũng bớt rồi. Xưa ra đường xe nào cũng thấy system đập đùng đùng đinh tai nhức óc. Bây giờ thỉnh thoảng em mới nghe system kiểu như vậy. Em giờ chơi dvd khi đi đường xa xem thôi, sub amp tháo ra bán hết rồi. Gắn mấy cái đó nhiều nặng xe, chạy hao xăng. Độ như vn muốn biết là racer hay ricer chính hiệu thì cứ vào forum nước ngoài bỏ xe lên thì sẽ biết. :D Khi nào thấy chê là biết Ricer chính hiệu rồi đó! Nếu các bác muốn độ xe theo kiểu ricer thì em biết trang này hay lắm. Vào tham khảo độ như vậy là thành Ricer chính hiệu luôn. Anti-rice.com

Hạng B2
15/6/07
482
1
16
Saigon
sorry bác xd9 em ko có ý j đâu bác chẳng wa vì em nhìn thấy cái brembo brake nó đặt vi trí hơi kì kì nên em nghỉ nó là brembo cover ! nhưng bác có thây khoản trống bên trong sau khi nâng cấp lên axis là hơi nhìu ko? với lại bác có so sánh lúc bác đang đi mâm 18 vơi sau khi di mam 20 ko lúc hình bác chụp mâm 18 mặc dù hốc bánh hơi hở tí nhưng xe nhìn thấp và đẹp còn khi bác đi mâm 20 hộc bánh có khít nhưng xe lai làm xe cao hơn một tí ! còn độ racer hay ricer cũng còn tuỳ vào mục đích sử dụng và diều kiện nữa chứ bác như ở việt nam bác mún độ theo kiểu racer chính thống cũng rất là khó thứ 1 về kỹ thuật thứ 2 về đồ độ xe !

XD9
Hạng B2
3/7/08
425
0
16
44
Evergreen State
@Solara Guy: Brembo brake cover giả to hơn caliper nên khi dán vào nhìn dễ biết lắm. Nó to và dài, khi dán xong nhìn thấy nó lòi ra ngoài cái đĩa thắng. Bánh 18" bác thấy thấp do xe hạ mà chưa chỉnh alignment, camber cho bánh. Bánh xe bị niễng vô trong nên thấy thấp hơn. Cản sau của em bị đá đâm móp và lủng một lỗ do thấp quá khi chạy bánh 18". Bánh 20" này spoke hơi nhỏ so với body xe, nếu spoke của nó to hơn nữa thì xe nhìn đầm hơn. Nhưng bù lại nó được cái big lip nên nhìn cũng ok. Về độ xe ở VN, em thấy cái gì cũng nhập về được hết sao lại không nhập đồ độ xe chính hiệu về độ? Mà lại mua mấy cái lung tung độ mất thẩm mỹ của chiếc xe. Forum em tham gia ở nước ngoài, họ show hình xe ở bên Thái, độ rất là đẹp. Và thành viên bên này còn nhờ các thành viên bên Thái mua và ship sang giùm vì loại đó ở Mỹ không có. Em thấy có mấy bác đi Thái mua đồ hoài mà sao mua toàn cái gì không à.

Hạng B2
15/6/07
482
1
16
Saigon
ko phải muốn mua loại nào cũng có đâu bác xd9 ui! như lúc trước chưa có a wit đi thái nah65p đồ em toàn lên ebay hay mấy trang web nước ngoài mua ko! cực lắm ! mua rồi ship về nhiêu khi mấy món đồ giá tri ko6 bao nhiêu nhưng tiền nhờ mua và ship về mắc lắm