Hạng C
9/7/16
561
376
63
35
Hồ Chí Minh
Vậy cho em hỏi xe em xpander treo sau là dầm xoắn muốn cải thiện thì có nên gắn thanh cân bằng ở treo sau ko ah?

Hạng B2
20/1/11
387
675
93
Vậy cho em hỏi xe em xpander treo sau là dầm xoắn muốn cải thiện thì có nên gắn thanh cân bằng ở treo sau ko ah?
Theo kinh nghiệm của em, xe này muốn cải thiện thì bán mua xe dòng cao hơn bác nhé.
Hãng nó thiết kế tối ưu rồi!
Nhưng mà bác ko nói là cải thiện gì?

Hạng C
25/8/23
697
691
93
mình méo thấy bánh dư ra khỏi lồng vè đẹp chỗ nào luôn ấy, chưa kể văn sình lầy nhiều hơn nữa.
Tụi bán tải thích độ nhìn cho nó đầu gầu thì không nói rồi, đằng này Innova, I10, XL7, Xpander cũng thấy độ món này, các gara thì vì tiền mà quảng cáo ảo tung chảo, xe nào cũng lắp, 4 cái miếng nhôm CNC đó nghe đâu 3,4 triệu thì phải? Trong khi các thứ như Nhớt, lọc thì lại ""ngại"" thay đồ xịn :)
Đến mấy chiếc Suzuki van mà làm mới đáng nói.

Hạng B2
20/1/11
387
675
93
Da xe em nó lắc ngang và bồng bềnh quá anh
Bác ra garage kiểm tra xem phuộc có bị hỏng chưa? (Chảy nhớt, liệt...). Cái lò xo thì hiếm khi hư.
Còn nếu là xe mới mà cảm thấy lắc, bồng bềnh, là do xe này khung gầm như sedan mà mang xác nặng hơn, tải nặng hơn nhưng lại làm gầm cao hơn, bao nhiêu điểm yếu nó lộ ra!
Có nhiều cách thay lò xo, phuộc…
Nhưng tối ưu nhất là cứ để zin, khi nào chạy chán thì lên đời thôi.

Hạng C
9/7/16
561
376
63
35
Hồ Chí Minh
Bác ra garage kiểm tra xem phuộc có bị hỏng chưa? (Chảy nhớt, liệt...). Cái lò xo thì hiếm khi hư.
Còn nếu là xe mới mà cảm thấy lắc, bồng bềnh, là do xe này khung gầm như sedan mà mang xác nặng hơn, tải nặng hơn nhưng lại làm gầm cao hơn, bao nhiêu điểm yếu nó lộ ra!
Có nhiều cách thay lò xo, phuộc…
Nhưng tối ưu nhất là cứ để zin, khi nào chạy chán thì lên đời thôi.
Chắc e để zin chạy chán lên đời quá. Làm cái này phải làm cho tới. Chứ nửa vời lại chán

Hạng C
25/8/23
697
691
93
kiến thức thớt chia sẻ hay và mạch lạc nhưng sai chính tả nhiều quá, dẫn tới sai sót về lý thuyết vật lý đó.
Vd: lực ngan -> lực ngang
Đánh trên điện thoại, nó tự sửa tá lả,Bác.
Một đoạn thường phải chỉnh 3 4 lần.

Hạng C
25/8/23
697
691
93
Chắc e để zin chạy chán lên đời quá. Làm cái này phải làm cho tới. Chứ nửa vời lại chán
Rất nhiều Bác đã độ cả chục triệu, nhưng phải về jin, Bác.
Độ nhún mềm dễ bị.