Hạng B2
26/5/08
321
114
43
tphcm
Mỗi lần lái xe ra đường ở VN là mỗi lần giành giật........ với tử thần!

Hạng B2
18/3/15
373
552
93
"Theo giới thiệu của nhà sản xuất, hệ thống ADAS trên chiếc SUV 7 chỗ có tới 25 tính năng, trong đó, có tính năng cảnh báo va chạm phía trước và phanh tự động khẩn cấp nâng cao"
Chắc lái xe VF9 quá tự tin vào ADAS nên vừa lái vừa bấm điện thoại rồi quá....

Hạng C
10/2/09
875
1.151
93
Xe khách và xe bán tải còn đang cãi nhau mấy phút cơ mà,
Qua đây mới thấy sử dụng cái đèn hazard nó quan trọng thế nào, cứ cái kiểu mở đèn rồi chạy bất chấp, khiến cho tài xế không phân biệt đc xe đang đang dừng hay đang chạy

• Like
Reactions: cheetah
Hạng C
18/5/20
746
1.087
93
Chiếc xe 7 chỗ có thắng gì đâu, giả sử có phát hiện trễ thì ít nhất cũng đỏ đèn thắng, đằng này không có dấu hiệu nào hết luôn.
Mà sao hai ông kia đang đứng cãi nhau ở vị trí nào mà bị nặng đến mức chết nhỉ? Tông từ phía sau xe tới mà?

CKG confirmed
Hạng B2
18/12/19
386
293
63
43
Em còn không dám dừng làn khẩn cấp vì sợ ngáo nó tông, nể mấy bác đứng cãi nhau thật!!

Hạng D
10/6/10
1.478
1.329
113
Khả năng lớn tài xế VF9 ko tập trung mà quá tin tưởng vào mấy tính năng tự động của xe.
E có bạn cũng xài VF8, có vẻ rất tự tin vào mấy tính năng tự động giữ lãn, phanh khẩn cấp, Adaptive cruise control,...
Xe nào cũng thế, tính năng chỉ để hỗ trợ, ko phải lúc nào cũng chính xác 100%, nên ko bao giờ phó mặc tính mạng cho nó.

Hạng F
28/8/19
6.862
11.782
113
Palm Beach, Florida, US
Sửa lại xíu đi chủ thớt:
Là bật HZ chứ ko phải, ko nên là xi nhan!
Mỗi đèn có 1 ý nghĩa riêng khác nhau, dùng cho mục đích, hoàn cảnh khác nhau. Việc sử dụng ko đúng mục đích và ý nghĩa sẽ gây hiểu lầm trên đường.
Cụ thể ở đây:
- Đèn HZ dùng khi xe dừng hoàn toàn và ko có ý định di chuyển tham gia GT.
- Đèn Signal dùng khi xe đang di chuyển hoặc có ý định di chuyển tham gia GT.
Xe dừng hẳn sẽ bật HZ, khi muốn di chuyển tham gia GT ( Từ trong lề, lăn bánh ra đường chả hạn) thì tuần tự phải là: Tắt HZ --> bật Signal trái. Ko được giữ HZ mà phi ra đường.

Hạng D
16/7/20
1.576
973
113
51
Chỉ 1 lỗi là ko giữ khoảng cách và thiếu quan sát là gây ra hậu quả nghiêm trọng. Em cũng đến ạ với anh bán tải và xe khách khi đứng cãi nhau ở làn 120km/h mà ko có gì cảnh báo cho xe khác, còn VF9 cũng ko có dấu hiệu đạp phanh có lẽ nào tài xế mất tập trung hay đang sử dụng điện thoại ?
Bản thân em đi cao tốc nếu thấy phía trước có dấu hiệu phanh gấp thì em cũng chủ động phanh và bật đèn khẩn cấp liền để xe sau thấy tránh bị dồn toa.
nó đang dùng chế độ lái đặt ở 120km/h, nên xe đụng thẳng ko phanh, chắc hàng tàu dỏm nên tai nạn