Hạng D
21/3/08
4.857
4.420
113
hcm
Re:Bao cáo tình hình chữa bệnh Vợ 2 của em.!

Xe bác đời mới quá em không rõ, nhưng theo cái hình em nghía được của một con RX330 2005 thì hai bên bánh bên trong ca bô được che chắn rất kỹ, không lòi ra như xe em, nên chẳng biết nơi đầu nhún có giống hay không, em gởi cái hình cho bác tham khảo nhé!

Tập Lái
24/4/08
2
0
0

Em chào bác
việc chẩn đoán tiếng kêu tiếng động rất khó. Nên theo em bác nên quay lại Toyota Hoàn Kiếm một lần nữa, khi mở phiếu sữa chữa thì bác yêu cầu thợ sửa là ông Chí thì có khả năng tìm chính xác bệnh của vợ 2 bác đấy.
Tất nhiên chỉ là khả năng thôi bác ạ, vì theo em trình của ông này khá nhất trong tất các thợ ở Hà Nội đấy.
Chúc bác may mắn.

Hạng B2
24/4/07
103
11
18

Cám ơn bác truong1983 giúp đỡ. Để mai mốt em qua gặp bác chí đồng thời làm luôn cái bảo dưỡng 2 giảm xóc trước. Vì theo hình ảnh của bác pvht và em kiểm tra thì xe em kín mít, không thể tự cạy ra được. Phải vào xưởng bảo họ hạ 2 bánh trước bảo dưỡng tra dầu mỡ vào giảm xóc xem sao. Bác pvht thấy như vậy có được không?

Hạng D
21/3/08
4.857
4.420
113
hcm

Thực tế nếu em nói được thì cũng là thầy bói xem voi. Giờ em củng cố thông tin của bác tí xíu nhé:

- Xe bác đời bao nhiêu, như vậy cũng có thể xác định 1 phần lỉệu với thời gian đó những bộ phận nghi ngờ có khả năng hư hay không? nếu là model 98 thì cũng 10 năm!
- Xe bác mua là hàng nhập đã từng lăn bánh chưa? Nếu đã lăn bánh rồi có khả năng khi ở bên đấy nó ở trong môi trường có tuyết, khả năng có thể ngập nửa xe, dẫn tới hư hỏng sớm hơn!
- Trận lụt vừa rồi bác có bị dính phần nào không?

Em củng cố tí tí thông tin để bác tiện bề phán đoán nhé, chẳng xe nào giống xe nào, trong khi hông biết đời em có cơ hội tháo con RX330 này hông nữa!

Chúc xe bác mau hết bệnh!

Tập Lái
24/4/08
2
0
0

Thật ra thì khi bác vào gara người ta sẽ không thể bảo dưỡng cho giảm xóc của bác đâu, họ chỉ tháo để kiểm tra giảm xóc của bác thôi. Nếu có hỏng hóc thì sẽ thay thế thôi, theo em con giảm xóc của bác phải kiểm tra bát bèo thôi. Nhưng tiếng kêu cót két đấy cũng có thể xuất hiện do cao su bệ động cơ.
Em chỉ đoán thế thôi. Hôm nào bác cứ vào Hoàn Kiếm gặp bác Chí thì mới biết chính xác được, chúc bác sớm trị được bệnh.

Hạng B2
22/8/07
110
2
18
Hà Nội

Ko biết bác chủ thớt đã chữa đc xe chưa, xe e Mazda6 cũng bị bệnh như bác, đánh lái có tiếng kọt kẹt, lúc bị lúc ko. có lúc rửa xe xong thì hết. Cũng mang đi mấy nơi thì mỗi nơi phán 1 kiếu nhưng đều ko chắc chắn, cứ nâng xe lên thì hết kêu. Đa số các bác thợ đều phán hỏng các củ cao su ở hệ thống lái, nhưng em cho xịt thử RP7 vào các củ cao su thì vẫn ko hết bệnh. Khi e mang ra 87 LH các bác ở đó nâng xe e lên, dùng kích kích vào từng bánh trước thì chỉ thấy chỉ kêu khi đánh lái khi kích vào 1 bên, họ tháo giảm xóc ra và thấy cái vòng bi ở bát bèo ko còn 1 tí mỡ nào. Các bác ấy bảo dưỡng và cho mỡ thế là ngon ngay. Thế mà có gara bắt e thay toàn bộ cao su gầm và các thứ linh tinh hết gần 10T

Hạng B1
8/5/07
66
0
6
51
Ha Noi

Hoan_pmc nói:
Thế mà có gara bắt e thay toàn bộ cao su gầm và các thứ linh tinh hết gần 10T

Chắc là gara đó định phát triển hệ thống chăn gà ko cần chuồng trại, quá láo chứ ko phải láo vừa. Có phải cứ người lái oto là 1 đại gia để mình chăn dắt các bác nhỉ?

Hạng B2
24/4/07
103
11
18

Bao cáo các bác. Tình hình của em rất là tình hình. Nguy lắm, có bác sỹ nào tìm cách giúp em với. Số là hôm nay em co em nó ra Gara Hoàn Kiếm HN đề nghị bảo dưỡng 2 cái giảm xóc trước nhưng họ không chịu bảo dưỡng. Họ nói nếu tháo ra chỉ có thay mới thôi chứ không tháo ra để bảo dưỡng tra dầu mỡ vào mấy cái roăng cao su đó được!!!. CHẲNG NHẼ BỆNH TÌNH VỢ 2 EM HÉT THUỐC CHỮA SAO? HU.HU. thuc ra em cũng muốn thay lắm nhưng nhỡ không phải do chỗ đó phát ra tiếng kêu thì có phải phi của giời không chứ.