Hạng D
9/9/09
2.311
64
48
51
Saigon
Re:GMFC - Nơi trao đổi kỹ thuật Lacetti Cruze

@anhngan1005 : Lọc nhớt thì lúc nào mình cũng có sẵn bạn ah !? Nếu cần bác alo mình đưa qua cho.
Còn việc thay lọc muốn tốt cho động cơ thì 5000km / 1lần là do mình, việc thay lọc không ảnh hưởng gì đến lượng nhớt có trong máy (thay lọc thì hao hụt nhớt không quá 1chum nhỏ nhớt). Bình thường thì 10.000km / thay 1lần nếu không có điều kiện.
Với trường hợp của bác , nếu cảm thấy tiện thì khoảng 1/2 số km khuyên dùng của mobi 1 thì bác nên thay : 7,500km / thay lọc cũng ok

Tập Lái
26/8/12
29
0
0

Thanks bác Vũ nhiều, khi nào hẹn cafe với bác thì nhờ bác cầm hộ em cái lọc nhớt và lọc gió lun. Để sẵn vậy thôi chứ còn lâu lắm mới thay mấy em này.

Hạng B2
18/11/10
202
40
28

Em mới nhờ bác danacons tư vấn thay lọc gió máy lạnh. Thay xong tức gần chết.
Biết thế thay từ sớm ( xe em chạy được 35k) , xe em dạo này nóng hừng hực lúc nào cũng bật max tưởng phải thay cả dàn lạnh. Hic, sau khi thay bật số 2 giữa trưa, mát lạnh. Cám ơn bác danacons nhé. Để em kiểm tra lại việc lấy gió ngoài như hướng dẫn của bác.

Hạng D
24/2/08
3.609
1.011
143
0989.21.22.50
yeuxehoi.com.vn

VUCONS nói:
Em mới nhờ bác danacons tư vấn thay lọc gió máy lạnh. Thay xong tức gần chết.
Biết thế thay từ sớm ( xe em chạy được 35k) , xe em dạo này nóng hừng hực lúc nào cũng bật max tưởng phải thay cả dàn lạnh. Hic, sau khi thay bật số 2 giữa trưa, mát lạnh. Cám ơn bác danacons nhé. Để em kiểm tra lại việc lấy gió ngoài như hướng dẫn của bác.
80% chủ nhân của các xe Cruze /Lac CDX đều như bác ,họ cứ nghĩ máy lạnh nó yếu ,nhưng đâu biết rằng Cruze/CDX cấu tạo máy lạnh nó đặc thù ,em cứ 2-3k km vệ sinh lọc gió máy lạnh ,mở số 1 trời này cứ teo chim hic hiihihihihi

Chi hội phó GMFC
13/5/05
2.522
10
38
50

Thanks anh Vũ nhiều! Quá hữu ích!

Hạng D
9/9/09
2.311
64
48
51
Saigon

@all : Thanks các bác có lời ... nghe vui quá ! em còn vài bài nữa chưa có thời gian viết tiếp ah.

Hạng B1
25/6/10
58
0
6
38
Gò Vấp

Bác vũ oi. Em muốn thay nhót hộp số nhung k biết thay or đâu tốt. Bác chỉ em vói. Thanks bác nhiều. Chỗ bác vui gần em, k biết ở đó có thay k vậy

Hạng D
9/9/09
2.311
64
48
51
Saigon

@all : Việc thay nhớt hộp số, em có hỏi qua bác Vitgia và mấy anh thợ máy như sau :
1, Bác vitgia : Thay nhớt 4l hộp số, sau 1 tháng xả 4l rồi châm tiếp 4l nhờt mời nữa ... như vậy sẽ làm loãn nhớt cũ bị "lõa hóa" !!! đây là 1 cách thay nhớt cho dòng xe này ... vì 1 lần xả nhớt hộp số không thể xả hết nhớt trong bầu chứa ???
2. Thợ máy : Sau khi xả hết nhớt trong hộp số ra (hết lượng nhớt có thể, giả dụ : 4l) sau đó cho máy nổ vài giây để nhớt trong bầu bơm và xả hết ra ngoài ... lúc đó xả thêm được 2-4l nữa !!!
Không biết 2 phương án này cái nào tốt hơn ?! em xét thấy nếu thay 1 lần và thay hết được nhớt hộp số thì tốt hơn là cứ châm từng đợt, vừa hao nhớt, hao công ... !

Hạng C
1/1/07
703
7.705
93
45

thanks bác vũ
@ yêu xe hơi. off quận 2 bữa đi pac

Hạng D
9/9/09
2.311
64
48
51
Saigon

Bác nào cần xử lý các việc liên quan trên em sẳn sàng hổ trợ tận nơi (không cần mang ra gara) : Thay nhớt động cơ, thay lọc các loại, thay nhớt hộp số (mobi ATP D/M), xúc bét, ...và nhiều thứ khác liên quan đến xe, với chi phí hợp lý nhất (tương đương hoặc thấp hơn gara) !?

Last edited by a moderator: