Hạng F
2/4/07
6.179
406
83
RE: ghê wé

Tình trạng trên,ở ta xảy ra nhiều,Thường là do: Xe đời mới,máy to,tăng tốc nhanh,tài zỏm gây ra. Có bác nào thấy xe cũ rích thực hiện được những vụ TNGT khủng khiếp thế không?Mình có sáng kiến này,chắc nhiều bác phản đối.Tất cả các lái xe ở TP lớn phải sát hạch để cấp sao* trình độ lái xe. 1* được lái xe 1 máy...2** xe 2 máy 3*** xe 3 máy...6****** xe 6máy.Giao đăng kiểm tháo bớt bugi (xe xăng), Kim phun (xe dầu),cặp chì niêm phong,phù hợp với từng loại * trên GPLX. Định kỳ 10 năm/lần sát hạch lại ,nâng cấp*.Xe ô tô phải gắn 2 khối musse (trước và sau) theo mẫu của CQ ATGT QG. Quyết định nay có hiệu lực từ ngày ký. Đảm bảo TNGT giảm đáng kể...

Hạng B2
29/1/07
246
3
0
56
Saigon

Chắc tài xế ngũ gật quá , khi nhìn thấy là giật mình đạp lộn chân thắng thành chân ga rồi , chứ đường đó đông như vậy làm sao chạy nhanh được , cũng có khi chị 2 bánh kia chạy trên line của 4b nên mới bị nặng vậy . May là 2 mẹ con chị ấy kô bị gì , chứ kô bác tài gở lịch mệt nghĩ .

thdwin đả viết :
nhiều thằng chảnh, ngồi xe hơi cứ tưởng là vua, đến đèn xanh/ đỏ liếc ngang liếc dọc nhìn thiên hạ

ủa , sao tự nhiên bị chửi vậy ta . kô nhìn qua nhìn lại coi 2b chạy đường nào sao dám chạy Pa , Liếc kính chiếu hậu muốn lé , muốn lòi 2 con mắt mà còn bị 2b quẹo ngang mặt bất tình lình , đạp thắng lút cán luôn , mấy đứa nhỏ lọt từ ghế xuống sàn luôn kia , có dám chửi ai đâu . Lúc nào cũng cứ đi xe to là có lổi là tui em còn bị chửi hoài .
đến ngã tư 2b có chịu đậu đúng luật đâu ,cứ bên phải xe 4b lấn lên , lấn qua đến bên line xe 4b ngược chiều luôn kìa , bác kô liếc qua liết lại mà chạy được em gọi Bác bằng ông em , lúc đó có mà có tai nạn xẩy ra trên line 4b chiều ngược lại thì cũng lổi 4b chắc . Cũng có dám chửi ai đâu Bác .

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn

Tới ngã tư dừng đèn đỏ thì bị nó (2b) ủi đít, không dám mở cửa xuống chửi sợ bị phạt vì cái tội làm ùn tắc giao thông. Đèn xanh bật lên, mới đề pa thì bị nó (2b) cúp đầu qụeo trái, cái bảng số nó cà vô mũi xe, về nhà phát hiện một vết trầy tới xương, tặc lưỡi chứ chẳng làm gì được. Xe tui bây giờ đầu đít lở lói như bị ghẻ vậy đó, toàn là tụi nó chơi không!!!:mad:

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Em thấy thông thừơng mấy xe gây tai nạn đều là loại AT , tuy dễ lái nhưng rất nguy hiểm cho người mới tập chạy .Mất bình tĩnh ,lộn chân là tiêu ngay . Bản thân em mỗi lần cầm lái trong tp là tập trungcao độ, ai cười nói gì mặc, cứ chăm chăm phía trước mà chạy . Có khi đang đi tự nhiên có thằng khỉ nào đó phóng đại qua con lươn, ớn bỏ mịa [8D] , ngay cả chị em đi 2 bánh cứ lạn vào lạn ra ,mình đi sau hun đít mấy nàng như chơi [8|]

Last edited by a moderator:
Hạng B2
17/6/04
346
0
16
48
Hà Nội

Tài già mà chủ quan vẫn bị như chơi bác ạ.
Bình thường đi xe số thì đạp cả 2 chân còn tránh được
Xe số tự động mà không tuân thủ nguyên tắc chuyển sang chân phanh khi gia tốc =< 0 (hay không có ý định tăng tốc) thì lái già vẫn bị trường hợp này.
Do chạy đường đông, xe chậm, mặc dù không nhấn ga để tăng tốc thêm nhưng vẫn để xe chạy từ từ không chuyển sang chân phanh, bất ngờ có cái xe máy đột ngột chết máy ngay đầu xe. Theo phản xạ sẽ lấy 2 tay ghì vô lăng để giữ xe lại. Đồng thời việc này là 2 chân sẽ phi ra, đạp xuống sàn thế là dính ngay chân ga.
Nếu đi xe số thì vớt vát lại nhờ chân côn cũng phi ra nên cắt côn luôn.

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.512
2.289
113
49
TP.HCM

Trích đoạn: Mr.Thiet

Tình trạng trên,ở ta xảy ra nhiều,Thường là do: Xe đời mới,máy to,tăng tốc nhanh,tài zỏm gây ra. Có bác nào thấy xe cũ rích thực hiện được những vụ TNGT khủng khiếp thế không?Mình có sáng kiến này,chắc nhiều bác phản đối.Tất cả các lái xe ở TP lớn phải sát hạch để cấp sao* trình độ lái xe. 1* được lái xe 1 máy...2** xe 2 máy 3*** xe 3 máy...6****** xe 6máy.Giao đăng kiểm tháo bớt bugi (xe xăng), Kim phun (xe dầu),cặp chì niêm phong,phù hợp với từng loại * trên GPLX. Định kỳ 10 năm/lần sát hạch lại ,nâng cấp*.Xe ô tô phải gắn 2 khối musse (trước và sau) theo mẫu của CQ ATGT QG. Quyết định nay có hiệu lực từ ngày ký. Đảm bảo TNGT giảm đáng kể...
Em thì nghĩ như vầy nè bác:
1* được chạy 10km/h
2* chạy 20 km/h
........
Ngàn sao chạy lên thiên đàng :)

O.S.P.D
18/9/03
763
29
28
51
nơi vừa được thả

Trích đoạn: milaross

Chắc tài xế ngũ gật quá , khi nhìn thấy là giật mình đạp lộn chân thắng thành chân ga rồi , chứ đường đó đông như vậy làm sao chạy nhanh được , cũng có khi chị 2 bánh kia chạy trên line của 4b nên mới bị nặng vậy . May là 2 mẹ con chị ấy kô bị gì , chứ kô bác tài gở lịch mệt nghĩ .

thdwin đả viết :
nhiều thằng chảnh, ngồi xe hơi cứ tưởng là vua, đến đèn xanh/ đỏ liếc ngang liếc dọc nhìn thiên hạ

ủa , sao tự nhiên bị chửi vậy ta . kô nhìn qua nhìn lại coi 2b chạy đường nào sao dám chạy Pa , Liếc kính chiếu hậu muốn lé , muốn lòi 2 con mắt mà còn bị 2b quẹo ngang mặt bất tình lình , đạp thắng lút cán luôn , mấy đứa nhỏ lọt từ ghế xuống sàn luôn kia , có dám chửi ai đâu . Lúc nào cũng cứ đi xe to là có lổi là tui em còn bị chửi hoài .
đến ngã tư 2b có chịu đậu đúng luật đâu ,cứ bên phải xe 4b lấn lên , lấn qua đến bên line xe 4b ngược chiều luôn kìa , bác kô liếc qua liết lại mà chạy được em gọi Bác bằng ông em , lúc đó có mà có tai nạn xẩy ra trên line 4b chiều ngược lại thì cũng lổi 4b chắc . Cũng có dám chửi ai đâu Bác .

hứa hứa .. tự nhiên lên chức. Không lẽ lái xe quan trọng nhất là phải liếc loạn xạ hả

Tập Lái
15/7/04
39
0
6
Hanoi

Bác đi xe mà không liếc loạn xạ thì em xin bái phục. Liếc trái phải đằng trước, liếc hai gương hậu, liếc gương hậu trong xe, mắt em đảo quá rang lạc mà thỉnh thoảng vẫn dính như thường. Bức xúc quá nên em liếc thêm mấy cái váy ngắn cho đỡ xi tret .

Tập Lái
15/7/04
39
0
6
Hanoi

Nhân tiện nói về liếc em hỏi xem có bác nào bị giống em không : thỉnh thoảng đang đi bộ nghe có tiếng động đằng sau, thay vì quay đầu lại em lại liếc xéo ra đằng trước, chỗ ( mọi khi) có cái gương hậu ?