Hạng B2
1/10/06
217
13
18
Hongkong ben hong cho Lon
Đúng rồi, Điểm mạnh của xe honda là mang tiếng máy 1.5 nhưng tubor mạnh chả ngán ai đặc biệt là CR-V em chưa thấy ai chê máy nó yếu cả
Còn ưu điểm sắc nét nhất của city là: lái ngon, đẹp cả trong lẫn ngoài, rộng top phân khúc, có lẫy số thể thao, máy 1.5 hạng B cùng là các con khác nhưng đảm bảo nó vẫn ngon cơm hơn
Vì thế nên em mới phân vân cả 2 con đấy bác

15/8/11
60
2
8
www.otosaigon.com
Nói ra các bác bảo em chạy CR-V khen xe nhưng em chở gia đình du lịch loanh quanh thành phố, phượt nam ra Bắc cũng có. Chạy sport đổ đèo số S lẫy tay cứ gọi là không chê gì nữa không cần rà thắng cứ thế mà ôm cua. Chỉ ghét cái là số lùi hơi yếu phải lấy đà mới lên được mấy chỗ gờ cao.
Cái honda sensing cảnh báo nếu bác chệch làn luôn chứ chưa nói tới những trường hợp nguy hiểm khác.
Honda city thì được cái rộng rãi nhất phân khúc B, máy cũng mạnh cũng không yếu chạy trong phố hoặc đi đường phố thì quá đủ rồi
Ngoài ra em khuyên bác nên ra hãng chạy thử cả 2 con xem chị vợ khoái con nào nữa nha, nếu nhà đông người thì phải ra hãng xem xe cho chắc ăn

Hạng C
24/5/14
61
7
8
34
Trước em mua xe cũng thích sau Tết vì ko trnah giành, ko chờ đợi. đọc thấy bác đã thích thì nên mua bây giờ, bác nên mua City đi cho nhỏ gọn và đầm chắc.

Hạng B2
26/5/14
51
2
8
38
300 triệu không lớn lắm, chủ thớt cứ vay để mua cr-v đi cho sướng. Bank chỉ mệt mỏi khi anh vay cả tỷ thôi. 40tr/ năm thì mỗi tháng tầm 3tr. Bù lại mình có con xe ưng ý, thỏa mãn. Đó cũng là một dạng lợi ích có được

Hạng C
24/5/14
63
1
6
34
Đồng ý, bản thân CR-V đã rất đáng tiền trong tầm giá rồi. Chưa kể dòng này đã lắp ở VN được 1-2 năm nên độ hoàn thiện thì không phải bàn cãi nữa. Giờ giá tốt không mua thì bao giờ mới mua.

Hạng B2
21/5/14
51
3
8
42
Thấy mọi người khen CR-V quá mà không nhận ra City cũng đáng giá vl. Một con xe Nhật cỡ B lăn bánh 500 triệu + quà tặng thì không phải hời nữa mà là quá hời. Chưa kể City có doanh số rất tốt, nên phụ tùng dễ kiếm, mua bán trao đổi cũng tiện quá trời. Khi cần là thanh khoản được ngay vì giá xe cũng không quá cao.

Hạng B1
25/10/11
84
2
8
Mua xe lớn như CRV nếu như có ý định dùng xe lâu dài và gia đình đông một chút. Nếu chủ thớt muốn mua tạm để lên đời trong tương lai thì City là lựa chọn hợp lý

Hạng B2
30/5/14
61
3
8
36
Gia đình trẻ mà ngân sách tầm 6-700tr thì mua City là hợp rồi. dáng đẹp, rộng rãi, lái hay, tiết kiệm nhiên liệu. Giờ giảm 100% trước bạ lăn bánh bản RS tầm 600 thôi, giá ổn cho một sedan thể thao