Hạng D
9/1/15
2.726
4.090
113
40
http://vnexpress.net/tin-tuc/thoi-su/oto-di-dam-tang-no-lop-3-nguoi-tu-nan-3179788.html
Chắc các Bác đã đọc bài này rồi. Một trong 3 người ra đi đó là người bà con gần của Tôi.
Bây giờ chỉ biết đổ lỗi cho Tài xế nhưng giá mà, giá mà ...
Gía mà Toyota xem tính mạng người Việt cao hơn con dog (như ở Mỹ) thì chắc có lẽ nhiều người không chết oan.
Đến bao giờ hệ thống an toàn mới được Toyota đặt lên hàng đầu cho xe của họ bán tại Việt Nam chứ không phải lợi nhuận khủng như hiện nay.
Bản thân Tôi cũng đang sử dụng Camry nhập từ Mỹ - 2013 Tôi hoàn toàn hài lòng về xe Tôi đang đi. Nói ra để các Bác biết Tôi không phải là bọn sale dìm hàng nhau, Tôi chỉ muốn nói lên thực trạng trình độ hiểu biết của người Việt quá tệ. Nếu các bạn từ chối không mua Toyota nữa ( những xe kém an toàn) thì họ sẽ phải định nghĩa lại xe bán tại VN.
Cuối cùng Tôi vẫn chỉ có 1 mong muốn hãy mang tiêu chuẩn Mỹ đến VN nhé Toyota, Gía có thể cao nhưng người dùng họ sãn sàn.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
11/3/15
1.881
5.298
113
Chia buồn với bác. Trước giờ nghe nói Innova mỏng cũng biết thế, giờ nhìn cái xe nát bét là thấy rõ rồi. Yếu tố an toàn giờ phải đặt lên đầu tiên khi mua xe.

• Like
Reactions: blue_see
Hạng C
8/7/14
928
1.380
93
http://vnexpress.net/tin-tuc/thoi-su/oto-di-dam-tang-no-lop-3-nguoi-tu-nan-3179788.html
Chắc các Bác đã đọc bài này rồi. Một trong 3 người ra đi đó là người bà con gần của Tôi.
Bây giờ chỉ biết đổ lỗi cho Tài xế nhưng giá mà, giá mà ...
Gía mà Toyota xem tính mạng người Việt cao hơn con dog (như ở Mỹ) thì chắc có lẽ nhiều người không chết oan.
Đến bao giờ hệ thống an toàn mới được Toyota đặt lên hàng đầu cho xe của họ bán tại Việt Nam chứ không phải lợi nhuận khủng như hiện nay.
Bản thân Tôi cũng đang sử dụng Camry nhập từ Mỹ - 2013 Tôi hoàn toàn hài lòng về xe Tôi đang đi. Nói ra để các Bác biết Tôi không phải là bọn sale dìm hàng nhau, Tôi chỉ muốn nói lên thực trạng trình độ hiểu biết của người Việt quá tệ. Nếu các bạn từ chối không mua Toyota nữa ( những xe kém an toàn) thì họ sẽ phải định nghĩa lại xe bán tại VN.
Cuối cùng Tỗi vẫn chỉ có 1 mong muốn hãy mang tiêu chuẩn Mỹ đến VN nhé Toyota, Gía có thể cao nhưng người dùng họ sãn sàn.

Tất cả là do tài xế thôi, chạy quá nhanh khi sự cố xảy ra thì chạy xe tăng cũng tiêu chứ đừng nói là oto.

Hạng D
9/1/15
2.726
4.090
113
40
Ủa ở thị trường VN có mình Toy bán xe thôi hả ta.
Xe tai nạn do nổ lốp vậy chứng tỏ chủ xe/ lái xe k quan tâm chiếc xe của mình và cũg có thể chạy tốc độ cao nên xe mới biến dạng như v
Báo đưa chưa chính xác đâu thực tế là do tránh xe ngược chiều nên đánh lái sang trái hơi gấp + đụng ổ gà nhỏ nên lốp nổ đó Bác. Nếu xe có BA thì có lẽ đã không quá vậy. Còn tốc độ đường này được 80 đó.
Lúc mua con đó em đã cố ngăn rồi nhưng người ở quê bác biết rồi. họ bảo thủ lắm. khuyên gì khuyên có nghe đâu. đến khi xẩy ra thì có hối cũng có cơ hội đâu.

• Like
Reactions: nguyenhuy1990
Hạng C
6/5/13
881
203
43
Báo đưa chưa chính xác đâu thực tế là do tránh xe ngược chiều nên đánh lái sang trái hơi gấp + đụng ổ gà nhỏ nên lốp nổ đó Bác. Nếu xe có BA thì có lẽ đã không quá vậy. Còn tốc độ đường này được 80 đó.
Lúc mua con đó em đã cố ngăn rồi nhưng người ở quê bác biết rồi. họ bảo thủ lắm. khuyên gì khuyên có nghe đâu. đến khi xẩy ra thì có hối cũng có cơ hội đâu.

Theo hình ảnh tại hiện trường , Em nghĩ Bác tài quá cố chạy không dưới 110km/h.

• Like
Reactions: nguyentrungtuyen132