Hạng D
16/10/12
3.069
6.354
113
Báo đưa chưa chính xác đâu thực tế là do tránh xe ngược chiều nên đánh lái sang trái hơi gấp + đụng ổ gà nhỏ nên lốp nổ đó Bác. Nếu xe có BA thì có lẽ đã không quá vậy. Còn tốc độ đường này được 80 đó.
Lúc mua con đó em đã cố ngăn rồi nhưng người ở quê bác biết rồi. họ bảo thủ lắm. khuyên gì khuyên có nghe đâu. đến khi xẩy ra thì có hối cũng có cơ hội đâu.
Xe thuê mà ta?

Hạng C
31/8/08
531
159
43
Đừng đổ lỗi do cái xe ....
Bốc số cho xe trên máy tính còn sắp xếp được .... đấy là chuyện thấp lẹc đẹc như ở mình....
Mấy nước tiên tiến, cái máy bay nó hiện đại như thế mà thằng kia còn tìm cách cho đâm vào núi .....
Mọi chuyện do con người mà ra....
Em ko phải bán hàng cho Toy, em đang dùng Ford, nhưng nói gì thì phải có cái lý của nó bác chủ ạ.
Đầu tiên là phải xem tại sao cái lốp nó nổ, lốp cũ hay mới, áp suất lốp bao nhiêu, nhiệt độ mặt đường bao nhiêu, thời gian hoạt động liên tục của lốp trước khi nổ là bao lâu .......
Thứ đến là tại sao lốp sau nổ mà lái xe không kiểm soát được xe, tốc độ lúc đó là bao nhiêu......
Nếu tất cả thắt dây an toàn thì chắc hạn chế được nhiều hơn, cái dây an toàn ngay đó ko chịu dùng, đòi hỏi chi bung túi bóng. Nếu không cài dây an toàn thì có xe túi khí ko hoạt động, nếu ko cài dây an toàn thì va chạm cỡ này túi khí nổ vào mặt bể mặt chứ chẳng chơi.....
Đó, sơ sơ bác thấy toàn do lỗi của con người, cái xe vô tri vô giác, nó biết gì. Mình mua cái gì, thuê cái gì là do túi tiền của mình, phải đọc kỹ HDSD trước khi dùng chứ bác.

Thân,

Hạng C
16/1/15
542
393
63
Bác nói vậy cũng ko đúng. Tiền nào của nấy thôi mà bác. Bác muốn an toàn cao cấp thì có rất nhiều dòng xe khác mắc tiền hơn.

• Like
Reactions: bl3399
Hạng D
16/10/12
3.069
6.354
113
Đừng đổ lỗi do cái xe ....
Bốc số cho xe trên máy tính còn sắp xếp được .... đấy là chuyện thấp lẹc đẹc như ở mình....
Mấy nước tiên tiến, cái máy bay nó hiện đại như thế mà thằng kia còn tìm cách cho đâm vào núi .....
Mọi chuyện do con người mà ra....
Em ko phải bán hàng cho Toy, em đang dùng Ford, nhưng nói gì thì phải có cái lý của nó bác chủ ạ.
Đầu tiên là phải xem tại sao cái lốp nó nổ, lốp cũ hay mới, áp suất lốp bao nhiêu, nhiệt độ mặt đường bao nhiêu, thời gian hoạt động liên tục của lốp trước khi nổ là bao lâu .......
Thứ đến là tại sao lốp sau nổ mà lái xe không kiểm soát được xe, tốc độ lúc đó là bao nhiêu......
Nếu tất cả thắt dây an toàn thì chắc hạn chế được nhiều hơn, cái dây an toàn ngay đó ko chịu dùng, đòi hỏi chi bung túi bóng. Nếu không cài dây an toàn thì có xe túi khí ko hoạt động, nếu ko cài dây an toàn thì va chạm cỡ này túi khí nổ vào mặt bể mặt chứ chẳng chơi.....
Đó, sơ sơ bác thấy toàn do lỗi của con người, cái xe vô tri vô giác, nó biết gì. Mình mua cái gì, thuê cái gì là do túi tiền của mình, phải đọc kỹ HDSD trước khi dùng chứ bác.

Thân,
Chuẩn như Lê Duẩn!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Tập Lái
10/10/13
26
4
3
51
Le Duan chuan o cho nao noi nghe choi bac! Chu em thay cai tui khi cua Toy la ko chuan roi!!! Hehe

Hạng D
16/10/12
3.069
6.354
113
Em từng ngồi trên xe bị thủng lốp sau 2 lần, trên xe cũng 5-6 người, vận tốc khoảng 70 km/h. Khi dừng lại, xuống xe thì lốp xe bẹp đến la zăng rồi, nhưng trước đó không cảm thấy xe chao đảo, loạng choạng hay mất lái gì cả, chỉ nghe tiếng lốp kêu lộp bộp.

Em đoán xe này chạy nhanh hơn nhiều.

• Like
Reactions: HangXanh2006
Hạng C
20/1/11
682
420
63
Em nghĩ chạy quá nhanh cộng với khung sườn con IN này yếu quá đến nổi khung xe bị biến dạng cỡ này. Nếu người ngồi sau thắc dây an toàn chắc không đến nỗi nào. Nổ bánh sau thì em bị rồi, 80km/h cũng ko có gì, xe như nhảy ngựa bình tỉnh tấp vào lề thôi. Bánh trước ko biết cảm giác thế nào.

Hạng D
16/8/09
3.153
2.961
113
Báo đưa chưa chính xác đâu thực tế là do tránh xe ngược chiều nên đánh lái sang trái hơi gấp + đụng ổ gà nhỏ nên lốp nổ đó Bác. Nếu xe có BA thì có lẽ đã không quá vậy. Còn tốc độ đường này được 80 đó.
Lúc mua con đó em đã cố ngăn rồi nhưng người ở quê bác biết rồi. họ bảo thủ lắm. khuyên gì khuyên có nghe đâu. đến khi xẩy ra thì có hối cũng có cơ hội đâu.
1. Báo đưa tin không chính xác>>> CÓ THỂ
2. Tránh xe ngược chiều + đánh lái sang trái>>> KHÔNG HỢP LÝ
3. Báo đưa tin là xe thuê tự lái. Chủ theard lại nói "…đã cố ngăn lúc mua xe">>> Có lẽ các Báo đều đưa tin SAI.
Túm lại là không nắm rõ nội dung chi tiết câu chuyện nhưng lại phán linh tinh.
mục đích không trong sáng. Hết.