Hạng B2
11/3/04
482
124
43
Vietnam
RE: Gia nhập gia đình Mitsubishi

Cũng vì năm 2005 tăng 16% nên Em mới cưới ngay em gala này.
Hôm vừa rồi Em có mang xe vào SG park ( 290 An Dương Vương ) Ốp gỗ cho xe mất 120USD đổi bù. Họ có nói là khi nào rảnh mang xe lại để làm cách âm, cách nhiệt cho. Các Bác cho Em ý kiến với, Em so sanh em gala này với siena thì độ cách âm hơn hẳn và máy lạnh cũng lạnh hơn.
Riêng bộ ghế da các Bác cho Em hỏi da của SG park với da của Singapore khác nhau ở điểm nào (SGpark:450USD-Sin :550USD) Em nhìn thì thấy 02 loại trên cũng như nhau thôi.
Mong Các Bác cho Em chút ý kiến để bo cho con vợ này được ngon lành.
Cám ơn các Bác nhiều.

Hạng B2
14/5/04
100
0
16
Vietnam

theo em nếu cần cách âm chắc là chỉ làm cho cái phần cách âm ở lốp xe cho tiếng rào rào lúc đi qua đoạn đường
sỏi đá nó khỏi vào trong xe thôi, còn lại thì ok hết rồi. à mà bác có biết là con gala này tự động tắt đèn pha khi ra khỏi xe không, các công tắc của nó đều là kiểu flip flop hết đấy.

HP confirmed
Hạng C
11/12/03
784
1.881
93

To bác M323 và các bác:

Bác nói Gala tự động tắt đèn khi ra khỏi xe á??? bác có thể nói rõ hơn được không? flip flop là gì? Sao em của tôi không thấy thấy tự tắt đèn khi ra khỏi xe nhỉ, còn việc gương gập điện bác đã làm chưa? kết quả thế nào, thiệt hại bao nhiêu?

Nhân đây cũng xin gia nhập gia đình Mit, số là tôi đã tìm được một em đã có một đời chồng (nhưng còn cứng lắm:), chưa hết rôđa) hôm nào rỗi rỗi sẽ ra mắt các bác.

To bác Hải và Nogias: Mấy tháng trước tôi có nhận bài dịch thứ 2 của bác Nogias, do công việc có một chút thay đổi và phải đi học nên tôi không thể hoàn thành được, bác thông cảm giao cho ai đó làm dùm nhé. khi nào công việc ổn định tôi sẽ lại nhận bài. Xin lỗi vì đã không thông báo sớm để bác định liệu.

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
12/2/04
396
58
28
Vietnam

Chào bác HP :D

Về việc tự động tắt đèn pha, bữa nào đi buổi tối, khi dừng lại tắt máy, bác đừng tắt đèn pha, cứ tắt máy rồi rút chìa khoá, ra khỏi xe, khoảng 10-20 giây đèn pha sẽ tự động tắt.

Trích đoạn: hv_2k4

Chào bác HP :D

Về việc tự động tắt đèn pha, bữa nào đi buổi tối, khi dừng lại tắt máy, bác đừng tắt đèn pha, cứ tắt máy rồi rút chìa khoá, ra khỏi xe, khoảng 10-20 giây đèn pha sẽ tự động tắt.

Bác HV cho em hỏi tí: như vậy, lúc bác lấy chìa khoá ra khỏi ổ thì đèn pha vẫn sáng hả bác? Em tưởng khi tắt công tắc và rút chìa khóa thì tất cả hệ thống điện trên xe đều tắt ngay chứ ?

Thanks bác!

O.S.P.D
12/2/04
396
58
28
Vietnam

2 Hòa thượng: xe mình khi tắt máy rút chìa khoá, AC vẫn còn cho khoảng 10 - 20 giây, ví dụ như vẫn chạy kính cửa sổ lên/xuống được, Roof light vẫn sáng (tùy theo chế độ set của light), đèn pha vẫn sáng, sau thời gian này, hệ thống AC sẽ off hoàn toàn.

Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44

Ơ em lại tưởng xe nào cũng có thể bật hay tắt pha nhưng không hề liên quan đến bật, tắt khoá. Nếu xe nào pha không tự động tắt khi lái xe ra khỏi xe thì khi lái xe mở cửa ra sẽ có âm thanh báo , còn xe tự động tắt pha thì vô tư.

Hạng B2
14/5/04
100
0
16
Vietnam

flip flop nghĩa là công tắc dạng lật trạng thái (cái khái niệm này là trong kỹ thuật số, mạch điện tử) nghĩa là trạng thái của nó khi bác bấm lần 1 là 0 lần sau là 1 lần sau nữa là 0, nhiều người gọi là công tắc mềm, nghĩa là nếu bác nhìn vào bác sẽ không biết là đang bật hay đóng, mở hay tắt.
còn đèn trần (dome light) thì nó sẽ tự động tắt sao 15-30 giây gì đó sau khi rút chìa khoá điện (điều này đảm bảo cho bác quan sát trong xe xem còn quên gì không)
đèn pha thì sẽ tự tắt ngay sau khi bác tắt máy, rút chìa khoá và mở cửa lái.
còn nếu không mở cửa lái mà vẫn ngồi trong xe, hoặc đang để chìa khoá ở nấc ACC thì sau 3 phút đèn sẽ tắt (ví dụ bác đang ngồi trong xe nghe nhạc, chiều khoá vẫn để ở nấc ACC on và đèn pha để quên thì sau 3 phút nó sẽ tắt).
còn kính điện thì nó sẽ cho bác 30 giây kể từ khi tắt chìa khoá điện để lên hết các kinh
nếu bác tắt chìa khoá điện mà cửa kính bên lái vẫn chưa lên thì nó sẽ cho bác thêm 15 giây nữa để lên hết các cửa kính.
(rất hay!).

còn cái gương gập thì thợ nó đang đòi 4 triệu nên còn xót tiền chưa làm