Hạng D
12/12/03
2.829
3.737
113
Vietnam
RE: Giá xe tháng 8

Em thấy kiểu gì thì kiểu... với kiểu dáng của Civic như thế.. Các hãng khác buộc phải giảm giá khi Civic ra... kể cả em Civic giá 34K vẫn có nhiều người mua ... em chắc thế. Nên thằng chết trước phải là Toy các bác nhỉ...em Altis mà giá 34k vẫn kg thể đấu với em Civic

Hạng C
5/10/05
685
1
0
Á châu!

Trích đoạn: Tuithichxehoi
Em thấy kiểu gì thì kiểu... với kiểu dáng của Civic như thế.. Các hãng khác buộc phải giảm giá khi Civic ra... kể cả em Civic giá 34K vẫn có nhiều người mua ... em chắc thế. Nên thằng chết trước phải là Toy các bác nhỉ...em Altis mà giá 34k vẫn kg thể đấu với em Civic
Em thì ko nghĩ giống bác đâu, thằng TOY mà chết thì toàn bộ thành viên VAMA đã "xanh cỏ" rồi, điều đó có nghĩa VAMA toi. Mà muốn VAMA toi thì ngoài khả năng của HONDA rồi. Chỉ hy vọng Honda tung ra CIVIC với giá hấp dẫn kiểu Wave Alpha thì may ra thị phần của TOY giảm đi 1 ít, khi đó các hãng khác kiểu gì cũng phải hạ giá. Còn nếu Civic ra với giá ngang ngửa Altis thì thị trường ko có gì biến động nhiều lắm (tất nhiên NTD có thêm 1 lựa chọn). Giá cả có xuống nhưng sẽ chậm và xuống ko nhiều.

Tất cả đang bí mật, thằng H kín quá nên ko biết đường nào mà lần. Hy vọng H sẽ làm Civic giống như vụ Wave alpha ngày trước.

PD

Hạng D
6/5/05
1.329
0
36
53

:( chết thế nào được! Vẫn là ntd buồn thôi[8D][8D]

Hạng B2
11/5/05
101
5
18
39
hoaian.tuybut.com

theo em biết được thì giá xe civic này có giá là 34k mà theo phỏng đoán của nhà chuyên môn thôi chứ nó chưa đưa ra giá thực đâu.Còn theo em nghĩ là nếu mà có giá đó thì thằng ford sẽ chết trước tiên, vì thằng focus 5 cửa ra mắt có gí tới 38,1k lận

Tập Lái
15/10/05
16
0
1

thế mà tối CN VTV lại dự đoán gía xe sẽ tăng, trong thời điểm này thật khó mà biết trước được điều gì sẽ xảy ra. Chắc phải chờ đến sang năm theo lộ trình giảm thuế thì giá xe mói giam được

Hạng C
28/2/06
587
2
18
52
tp hcm

Trích đoạn: kia4u

thế mà tối CN VTV lại dự đoán gía xe sẽ tăng, trong thời điểm này thật khó mà biết trước được điều gì sẽ xảy ra. Chắc phải chờ đến sang năm theo lộ trình giảm thuế thì giá xe mói giam được
em mới cho phóng viên viết bài này tạm nghỉ phép dài hạn rồi bác ạ !!!! :D:D:D
bác yên tâm giá sẽ không lên , chỉ có xuống thôi !

Hạng B2
16/12/03
151
0
16
Vietnam

Sở dĩ Toyota vẫn giữ giá Altis 34.000 USD vì đợt đầu HVN chỉ tung ra vài trăm chiếc. Cung ko đủ cầu; do đó việc Civic ra đời sẽ ko ảnh hưởng đến các loại xe khác. Còn Ford chỉ giảm giá bán Escape theo hình thức khuyến mãi và sẽ giảm nhẹ giá Everest để tăng sức cạnh tranh với Innova.

Hạng B2
8/5/06
332
3
0

BTC không thấy lên tiếng nhỉ,vừa đá bóng vừa thổi còi mà cũng không thất mặt đâu? Xe LD đòi tăng giá sau đó lão Tim trả lời PV là sẽ điều chỉnh theo thị trường! nếu theo logic tức là sẽ giảm vì hội nhập, vì BTC sẽ điều chỉnh thuế .... vì theo dự đóan cuối năm sẽ thế này thế nọ nhưng không ai dự đoán tăng giá cả. Sản lượng bán các hãng nói cứ tăng hơn cùng kỳ năm ngoái .... nhưng thực tế với thuế suất tăng và số thuế nộp đạt có 3-40% dự tính do vậy các bác tự suy ra....

Hạng B1
18/7/06
84
0
0
60
HCM VN

Em mê Civic từ năm ngóai cơ, đợi nó cho đến bây giờ nghe các bác bàn về nó em sốt cả ruột. Chắc em By nó quá, thang H kinh doanh kiểu này thi Civic tới tay em có mà tết tết tết em mới có nó. Các bác cho em lời khuyên xem nên chuyển qua thằng nào 2hand mà <35k được không?