Hạng F
11/1/10
6.130
62.679
113
SubaruLover nói:
Quoc Viet nói:
SubaruLover nói:
Chênh lệch nhau ít thì tiện đâu xâu đó cho khỏe :) Vừa tiết kiệm đầu óc cũng vừa tiết kiệm thời gian (vì tiện)
Dạ QV cũng nghĩ vậy. Nhưng chênh lệch giá cho thuê ở vùng này với vùng kia làm nhức đầu quá ạ. Bác subaru biết hãng nào cheap cheap tí cho QV biết với ạ :)

Muốn cheap thì phải lên priceline đấu giá hòai. Kiên nhẫn đấu giá liên tục cho đến khi được (Nếu bid thua thì tắt browser và mở lại bid tiếp). Tôi thì không có số hên cho nên lúc nào cũng nhờ người khác đấu giá giùm (họ chỉ cần vài lần là xong vì có số hên).

Nhớ mướn xe hơi to (như Dodge Charger) để đi đầm hơn trên đường dài.
Em mới đấu giá xong. $25/ngày, nó tóm lấy mình ngay từ lần đầu tiên. 5 ngày 125$, thêm tax và fee gần 100. Nếu muốn thêm BH nữa thì 11$/ngày (ko bắt buộc).

Hạng D
9/5/09
3.410
16.364
113
Em tính trong năm này, đi Mỹ chuyến nữa. Vậy book thuê xe ở đâu là tốt nhất nhỉ? 2 năm trước em thuê bên Budget, mà book cận ngày, cho nên tèo 3k cho tiền thuê xe 3 tuần ah.

Hạng D
16/1/13
4.803
84.338
113
cpkhanhhung nói:
SubaruLover nói:
Quoc Viet nói:
SubaruLover nói:
Chênh lệch nhau ít thì tiện đâu xâu đó cho khỏe :) Vừa tiết kiệm đầu óc cũng vừa tiết kiệm thời gian (vì tiện)
Dạ QV cũng nghĩ vậy. Nhưng chênh lệch giá cho thuê ở vùng này với vùng kia làm nhức đầu quá ạ. Bác subaru biết hãng nào cheap cheap tí cho QV biết với ạ :)

Muốn cheap thì phải lên priceline đấu giá hòai. Kiên nhẫn đấu giá liên tục cho đến khi được (Nếu bid thua thì tắt browser và mở lại bid tiếp). Tôi thì không có số hên cho nên lúc nào cũng nhờ người khác đấu giá giùm (họ chỉ cần vài lần là xong vì có số hên).

Em mới đấu giá xong. $25/ngày, nó tóm lấy mình ngay từ lần đầu tiên. 5 ngày 125$, thêm tax và fee gần 100. Nếu muốn thêm BH nữa thì 11$/ngày (ko bắt buộc).

Sao không bit bắt đầu $15 để khỏi bị tóm gáy sớm :) Khi lấy xe, nó sẽ hỏi có nâng cấp và bảo hiểm tùm lum :) Khi đi anh nhớ đừng quên GPS (đừng dùng phone làm GPS). Ngán nhất là mấy fees khi lấy xe tại phi trường.

Hạng F
11/1/10
6.130
62.679
113
SubaruLover nói:
cpkhanhhung nói:
SubaruLover nói:
Quoc Viet nói:
SubaruLover nói:

Sao không bit bắt đầu $15 để khỏi bị tóm gáy sớm :) Khi lấy xe, nó sẽ hỏi có nâng cấp và bảo hiểm tùm lum :) Khi đi anh nhớ đừng quên GPS (đừng dùng phone làm GPS). Ngán nhất là mấy fees khi lấy xe tại phi trường.
Lần đầu nên chưa có kinh nghiệm. GPS phải trả thêm tiền 15$/ngày nên em quyết định dùng Iphone, car seat 13$/ngày nên chắc em mang theo (em cần tới 2 cái). Một điều kỳ nữa là khi mình thuê thêm 2 phụ kiện trên thì tax & fee sẽ tăng thêm gần $50. Theo bác thì ó nên mua bảo hiểm riêng ko?

Hạng D
16/1/13
4.803
84.338
113
cpkhanhhung nói:
Lần đầu nên chưa có kinh nghiệm. GPS phải trả thêm tiền 15$/ngày nên em quyết định dùng Iphone, car seat 13$/ngày nên chắc em mang theo (em cần tới 2 cái). Một điều kỳ nữa là khi mình thuê thêm 2 phụ kiện trên thì tax & fee sẽ tăng thêm gần $50. Theo bác thì ó nên mua bảo hiểm riêng ko?

Carseat đem theo được free 100% khi gởi máy bay vì đó là "thiết bị an tòan". Nó sẽ bỏ vào cái bao nilon cột lại. Chắc ăn phải gọi vào phi trường hoặc ghé phi trường tới check-in counter hỏi.

Hạng B1
28/2/13
85
1.443
103
B.I (baby items: car seat, stroller... ) 100% là free trên tất cả các hãng hàng không.

Hạng D
5/1/10
2.794
16.596
113
Quoc Viet nói:
CKC: Em mới thuê xe xong nè đại ca :D
QV, insurance của chiếc kia có cover car rental ko, bộ chiếc kia ko còn chạy dc à?

P/S: là đại ca CPK trùm xã hội đen Portland đó lo tiếp đón trọng thể nhá QC

Hạng F
11/1/10
6.130
62.679
113
METRO nói:
Quoc Viet nói:
CKC: Em mới thuê xe xong nè đại ca :D
QV, insurance của chiếc kia có cover car rental ko, bộ chiếc kia ko còn chạy dc à?

P/S: là đại ca CPK trùm xã hội đen Portland đó lo tiếp đón trọng thể nhá QC
Anh cứ nói quá. Chỉ là nước Mỹ có 50 bang, em tính mỗi năm đi 2 bang để may ra còn biết hết USA trước khi đi Germany.:D