Tập Lái
21/10/14
48
26
18
39
Kính gửi tất cả các Bác tài xế, Hiện nay vấn đề bồi thường khiếu nại về xe cơ giới đang là vấn đề rất nóng hổi. Em xin mạn phép đưa ra topic này để tổng hợp và trả lời, hỗ trợ tất cả các bác về bồi thường xe cơ giới. Với kinh nghiệm hơn 8 năm với vai trò phụ trách giám định - bồi thường qua nhiều công ty Bảo Hiểm hy vọng sẽ giúp các bác ạ. Các bác cứ cho e số điện thoại khi cần thiết e sẽ tư vấn rõ rang chi tiết các bác nhé.
Hy Vọng Topic này sẽ giúp các bác hiểu hơn về bồi thường bảo hiểm

Trân trọng ./.

Tập Lái
21/10/14
48
26
18
39
Kính gửi tất cả các Bác tài xế, Hiện nay vấn đề bồi thường khiếu nại về xe cơ giới đang là vấn đề rất nóng hổi. Em xin mạn phép đưa ra topic này để tổng hợp và trả lời, hỗ trợ tất cả các bác về bồi thường xe cơ giới. Với kinh nghiệm hơn 8 năm với vai trò phụ trách giám định - bồi thường qua nhiều công ty Bảo Hiểm hy vọng sẽ giúp các bác ạ. Các bác cứ cho e số điện thoại khi cần thiết e sẽ tư vấn rõ rang chi tiết các bác nhé.
Hy Vọng Topic này sẽ giúp các bác hiểu hơn về bồi thường bảo hiểm

Trân trọng ./.
Các bác ít thắc mắc thế nhỉ hì hì,

Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
He he đang thắc mắc hok biết hỏi ai.
Xe bị cọ quẹt, trầy xướt nhiều lần tại nhiều vị trí vậy khi đưa làm bảo hiểm thân xe thì có phải khai nhiều lần hay chỉ cần túm lại một lần ?

Hạng B2
4/6/14
353
333
63
44
Bình Dương
em gà mờ, mới mua cái xe,mua bảo hiểm 2 chiều. Chạy quẹt vào cổng bị trầy bên hông xe. Em kêu thằng em đem xe đi sơn vì nghĩ có bảo hiểm, đem xuống gọi thông báo bên bảo hiểm thì nó bảo là chị trầy thì hok có được bảo hiểm, khi nào móp méo bể thì mới được. Chắc em lấy búa đập cho nó móp luôn wa. hic hic

• Like
Reactions: thuntn and CNC
Hạng B2
11/12/13
189
242
43
Thành phố mang tên Bác
He he đang thắc mắc hok biết hỏi ai.
Xe bị cọ quẹt, trầy xướt nhiều lần tại nhiều vị trí vậy khi đưa làm bảo hiểm thân xe thì có phải khai nhiều lần hay chỉ cần túm lại một lần ?
Cùng câu hỏi với bác, xe em cũng bị trầy xung quanh mà không biết khai BH sao nữa.

Hạng D
29/4/09
2.487
1.767
113
Cùng câu hỏi với bác, xe em cũng bị trầy xung quanh mà không biết khai BH sao nữa.
Nếu BH ở hãng bác cứ để người phụ trách BH làm hồ sơ cho, con BH gara thì bác ghé bác Dương thegioiauto bác ấy sẽ làm tất cho bác chỉ việc gửi xe lại rùi vài ngày ghé nhận về

Tập Lái
21/10/14
48
26
18
39
@ diuantran:Dear Bác, liên quan tới vấn đề xe bị cọ quẹt nhiều lần thì các Doanh nghiệp vẫn hướng dẫn cho các bác khai thành nhiều vụ và trong hạn không quá 5 ngày và tình tiết tai nạn hợp lý vì để tránh trường hợp thanh kiểm tra của các cơ quan kiểm toán, bộ tài chính...lời khuyên cho bác là nên đi làm xe ngay khi bác bị khoảng 4-5 món, nếu nhiều quá thì hầu hết các đơn vị sẽ thực hiện chế tài đối với bác hoặc chỉ cho bác sơn 1 phần nào thôi bác ạ.
@khanhha2509: Dear bác, liên quan tới cọ quẹt trầy sơn do tai nạn, đâm va, lật, đổ đều thuộc phạm vi của doanh nghiệp bảo hiểm. Không có doanh nghiệp nào dám từ chối kêu là do trầy thì không được làm, Bác xin ngay đường dây hotline của Tổng công ty hoặc lãnh đạo đơn vị để phản hồi về cách làm nhũng nhiễu của giám định viên. Hiện nay các doanh nghiệp bảo hiểm đang rất chú trọng tới dịch vụ bảo hiểm nên là bác cứ khiếu nại bác ạ.( khuyến cáo bác đừng nên lấy búa đập vì sẽ xảy ra tình huống là công ty đó sẽ từ chối BH cho bác vì bác cố ý hủy hoại tài sản và có tính chất trục lợi bảo hiểm bác nhé)

trân trọng ./.

• Like
Reactions: diluantran
Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Nếu BH ở hãng bác cứ để người phụ trách BH làm hồ sơ cho, con BH gara thì bác ghé bác Dương thegioiauto bác ấy sẽ làm tất cho bác chỉ việc gửi xe lại rùi vài ngày ghé nhận về
Cho mình địa chỉ bác Dương thegioiauto nhe. Thanks

Tập Lái
31/5/07
47
2
8
Cho em hỏi là áp dụng cho bảo hiểm bắc buộc hay bảo hiểm 2 chiều? Giả sử xe em chỉ có bảo hiểm bắc buộc, khi bị va quẹt hay tai nạn thì có dc bảo hiểm ko? lúc đó thì ll với ai hay là cả 2 bên tự chủ động giải quyết ko nhờ đến cán bộ can thiệp?