Hạng B2
6/3/15
257
226
43
Vẫn biết ko trông mong gì ở Adas hoạt động tốt để sử dụng trong môi trường giao thông ở vn nhưng rõ ràng có còn hơn ko nhất là cảnh báo điểm mù, cảnh báo chệch làn, phanh tự động trước sau. Khi có sự cố xảy ra thì mới thấy Adas nó đáng giá đến từng xu nhất là khi lùi trong ngõ hẹp. Còn lên cao tốc xe có Adas lái rất nhàn chân vì có ga tự động thích ứng. Bản thân em hồi 2019 rất đắn đo khi lấy xe giữ bản có và ko Adas vì xe chênh nhau 200tr nhưng em vẫn lấy bản full và giờ vẫn ko hối hận vì nó cứu em rất nhiều lần. Còn ra đường mà xe máy cắt mặt nó phanh cắm đầu còn ngon chứ ko tông xe máy thì chả mệt hơn à.
Wigo, Raize đã có Adas vì ngoài mục đích sử dụng Adas còn là opption để quảng cáo bán hàng, trong khi RX5 là xe Tàu thì opption phải ngập mặt chứ.
BSM và RCTA trên Wigo và Raize là 2 tính năng có thể trang bị riêng, còn full ADAS nó khác nha bác, bao gồm cả phần cứng và phần mềm. Cũng như các SP khác, họ bớt món này thì thêm vào món khác, ai cảm thấy vừa miếng thì gắp thôi.

• Like
Reactions: quannguyentsnct
Hạng D
24/2/20
4.489
7.414
113
37
BSM và RCTA trên Wigo và Raize là 2 tính năng có thể trang bị riêng, còn full ADAS nó khác nha bác, bao gồm cả phần cứng và phần mềm. Cũng như các SP khác, họ bớt món này thì thêm vào món khác, ai cảm thấy vừa miếng thì gắp thôi.
Cái này em hiểu vì xe ít tiền thì chỉ trang bị 1 vài tính năng trong gói ADAS thôi nhưng ít ra có còn hơn ko.

• Like
Reactions: Perenco