Tập Lái
8/8/14
13
2
3
34
èo, thay lọc nhớt một lần có 30k, mà đi 5k km mới thay lọc nhớt một lần, có đáng bao nhiêu đâu bác
ơ bác mua ở đâu mà có 30k? em thay trong hãng yamaha tận 70k, mà 3k km em thay một lần rồi, đi nhiều nên cũng hao lắm ak bác, chưa kể còn nhiều cái khác nữa, tiết kiệm đc bao nhiêu hay bấy nhiêu thôi

Tập Lái
8/8/14
16
3
3
35
mấy bác có biết khác nhau giữa mấy loại lọc này không? em thấy chênh giá nhau cũng nhiều, mà không biết chất lượng ra sao, hay cứ dùng loại nào rẻ là tốt ạ?

Tập Lái
8/8/14
20
2
3
34
mấy bác có biết khác nhau giữa mấy loại lọc này không? em thấy chênh giá nhau cũng nhiều, mà không biết chất lượng ra sao, hay cứ dùng loại nào rẻ là tốt ạ?
hiện nay các xe yamaha gần như đều dùng lọc giấy. còn suzuki đã đi trước thời đại từ lâu khi dùng lọc cho tất cả các dòng xe phổ thông của họ, lọc giấy thì sạch hơn nhiều so với lọc ly tâm của các dòng xe honda, nhưng bên cạnh đó có nhược điểm là nhanh bị bám nhớt, không sử dụng được nhiều

Tập Lái
8/8/14
18
2
3
39
em thấy thay lọc nhớt phải đều đặn đúng kì y như thay dầu nhớt vậy, không để ý mà để lâu ngày thì cũng căng đấy :))

Tập Lái
8/8/14
16
1
3
31
mấy bác cho em hỏi còn về khoản nước làm mát thì phải làm sao ạ? bao lâu thì thay một lần, đúng là lên moto lắm thứ phải lo quá, cưng nó còn hơn cưng ghệ nữa :'(

Tập Lái
8/8/14
20
2
3
34
mấy bác cho em hỏi còn về khoản nước làm mát thì phải làm sao ạ? bao lâu thì thay một lần, đúng là lên moto lắm thứ phải lo quá, cưng nó còn hơn cưng ghệ nữa :'(
đã đam mê thì phải chấp nhận thôi chứ sao h bác, lọc nhớt với nhớt xe thì thay theo định kì còn riêng nước làm mát thì phải kiểm tra thường xuyên

Tập Lái
8/8/14
16
1
3
31
vậy bao lâu thì nên kiểm tra nước làm mát một lần vậy hở bác?

Tập Lái
8/8/14
20
2
3
34
vậy bao lâu thì nên kiểm tra nước làm mát một lần vậy hở bác?
vô hạn định luôn bác ạ:v cứ đi 3 bữa mở ra coi một lận, hao thì châm vô, châm chậm trễ hại động cơ lắm

Tập Lái
8/8/14
16
1
3
31
về khoản dầu nhớt cho xe thì hiện em đang dùng castrol, mấy bác cho em cái đánh giá với, với lại cho hỏi phát cuổi này nữa, nhớt để châm xích xe, mình có dùng nhớt cũ như đi xe máy được không ạ?

Tập Lái
8/8/14
7
2
3
38
à, cái này thì em biết, có nhớt chuyên dụng để bôi xích xe đó, bác coi mà sử dụng nhé, chứ nếu bác cho dầu thường vào xích thì lâu ngày xích sẽ bị bám bẩn nhanh và hỏng cũng nhanh nữa, ở xe máy cũng vậy, do bọn sữa xe tiếc tiền cứ tái chế tùm lum thôi, bởi v tuổi thọ nhông sên dĩa nó mới tệ đó