Hạng D
23/5/12
1.942
77.820
113
Nta nói năm nay thời tiết khắc nghiệt bla bla gì đó, mình nghe như vịt nghe sấm có hiểu gì đâu
thằng bạn bên Viện Hàn Lâm gửi cho thông tin chuyên ngành của nó với câu "Chỉ số ONI vẫn tiếp tục duy trì ở 0.5 điều đó cho thấy El nino sẽ không quá khắc nghiệt, hy vọng mùa mưa sẽ đến như bình thường, chứ không quá muộn như dự báo"

Giúp đỡ bà con miền Tây lắp máy lọc nuoc nhiễm mặn thành nước uống không các bác mợ?

Mình chỉ nhắn lại CCC ... đang cần cụ thể , nó nhắn lại là chắc cuối tháng 4 DL.
:3dcuoi:

con buôn
21/2/12
2.879
160.991
113
TP HCM
Cuối tháng 4 DL thì vẫn còn lâu, gần 1 tháng rưỡi. Ko biết đồ dùng của nhà mình bị hoen rỉ tới đó mục chưa? Bữa giờ tính chùi vết rỉ sét mà chùi xong cũng như ko nên ko chùi

Hạng D
12/3/11
1.605
67.726
113
Tiền Giang, gò công
thằng bạn bên Viện Hàn Lâm gửi cho thông tin chuyên ngành của nó với câu "Chỉ số ONI vẫn tiếp tục duy trì ở 0.5 điều đó cho thấy El nino sẽ không quá khắc nghiệt, hy vọng mùa mưa sẽ đến như bình thường, chứ không quá muộn như dự báo"

View attachment 2160576

Mình chỉ nhắn lại CCC ... đang cần cụ thể , nó nhắn lại là chắc cuối tháng 4 DL.
:3dcuoi:
Năm nay là pha trung tính mà

Hạng D
23/5/12
1.942
77.820
113
Năm nay là pha trung tính mà
Mình không quan tâm trung tính, thượng tính ... mình chỉ quan tâm khi nào vô mùa mưa chính thức.
Mà cánh bên này phối hợp với đài Nam Bộ để ra dự báo ngắn hạn dài hạn, nhưng triển hình chỉ đưa ngắn hạn.

Hạng D
12/3/11
1.605
67.726
113
Tiền Giang, gò công
Mình không quan tâm trung tính, thượng tính ... mình chỉ quan tâm khi nào vô mùa mưa chính thức.
Mà cánh bên này phối hợp với đài Nam Bộ để ra dự báo ngắn hạn dài hạn, nhưng triển hình chỉ đưa ngắn hạn.
Pha trung tính là ko el nino hay la nina đí anh ơi . có nghĩa là nó giống trung bình nhiều năm . anh ko quan tâm thì để ý mưa gió làm gì . muốn quan tâm mưa gió thì phải quan tâm năm nay là pha gì chứ anh cũng không quan tâm kiểu thánh mập thì nói làm gì nữa

• Like
Reactions: tt0000