Hạng D
12/3/11
1.605
67.726
113
Tiền Giang, gò công
Nước sinh hoạt cho gđ a ơi. Chứ ao thì nhà vợ mình có: truớc nhà, sau nhà, bên hông nhà túm lại ao 4 phía. Mình ở ngay chợ dt 4x30 đất léo đâu mà đào ao trữ nước
Quê em nhà giàu họ xây hồ nước khủng rồi xây nhà lên trên luôn . mùa nóng mát lắm, nhưng ai lạ tới chơi, đêm đi đái là đái luôn ra quần vì nghe tiếng bước chân vang vang mỗi khi đi

• Haha
Reactions: NắngSG
Hạng D
12/9/09
3.758
3.270
113
50
PTSC - HCMC
Mình cứ thắc mắc hoài: sao cty cấp nước Bến Te ko có phương án nào xử lý nước mặn? Họ chịu trách nhiệm cung cấp và bán nước ngọt cho dân thu tiền chứ có miễn phí đâu?
Mà ở Bến Te thì năm nào chả bị nước mặn chứ đâu phải năm nay mới bị? Họ kinh doanh kiểu gì mình cũng chả hiểu?
Nếu ở Bến Te khoan giếng được thì tốt quá. Giờ hằng ngày phải dùng thứ nước vừa bọt vừa đục lại mặn như muối lại nhớt nhớt tắm rửa giặt giũ....mình bực không thể tả. Phải chi mình ở vùng biển đảo, vùng sâu vùng xa....thì đành chịu. Còn này ở ngay 1 thành phố đô thị loại 2 mới đắng lòng.
Không xài nước máy mua của cty cấp nước ở Bến Te thì ko có nước xài, mà xài nước này thì bực bội khi nhìn đống đồ dùng bằng kim loại trong nhà rỉ sét vì nước mặn.
Thôi thì ráng chịu trận, đợi thu xếp công việc xong mình phắn.
Đơn giản vì họ ko muốn bị lùa gà, phương án tốt là cung cấp nước sạch cho dân theo kiểu ông Dũng lò vôi là thích hợp. Còn lắp đặt hệ thống lọc là của người nhiều tiền cứ lắp đại nếu được thì xài hư thì bỏ chả đáng gì so với họ. Hiểu chưa ku :p

Hạng F
20/1/10
5.848
7.301
113
www.viettranyen.com
Cập nhật: em vừa nhận thêm 500k của bác Quốc Hùng ck nữa, tổng cộng đợt 2 là 2,500,000vnd. Cám ơn các bác ủng hộ cho đồng bào miền Tây!

• Like
Reactions: ngr040
Hạng F
20/1/10
5.848
7.301
113
www.viettranyen.com
Tính chị Nắng thì đại ca biết rồi, chắc chắn cũng sẽ làm lọc thôi
“Tính chị Nắng” là sao bác? Trong dự án này em chỉ là người đóng góp 1 hột muối vào đại dương tình nghĩa của các cụ già thôi. Em nhắc lại: em không làm và không làm nổi việc lớn như vầy. Lên đây thì ai thương đồng bào miền Tây em nhận giùm rồi gửi cho các cụ.

Bác nào có đủ kinh nghiệm, trình độ để làm việc với các cụ và có lòng muốn giúp đỡ bà con thì sắp tới gặp các cụ mà phản biện. Em chỉ muốn giúp bà con và cnlers có tâm thôi, và em đã nói ngay từ đầu rồi, đừng có đổ lên đầu em như vầy nhen bác!

Hạng C
13/7/11
856
14.067
93
Có thể thay inox 304 bằng nhựa ppr không bác ????
Được đó bác. Nhiều loại plastics không bị nước muối ăn mòn.
Vấn đề là các chi tiết đó phải có người TML và phải chịu được áp cao.
Composite nha a, thấy nhiều hệ thống lọc mặn dùng loại này rồi, nhưng vấn đề là composite chưa an toàn cho nước sinh hoạt, ăn uống...
Gốm sứ ok á anh @thietbiloc
Gốm thì không chịu được áp lực.
E đề nghị: gốm bọc composite, nhưng chắc giá thành phải tăng.

• Like
Reactions: NắngSG
Hạng D
12/3/11
1.605
67.726
113
Tiền Giang, gò công
Composite nha a, thấy nhiều hệ thống lọc mặn dùng loại này rồi, nhưng vấn đề là composite chưa an toàn cho nước sinh hoạt, ăn uống...

Gốm thì không chịu được áp lực.
E đề nghị: gốm bọc composite, nhưng chắc giá thành phải tăng.
Gốm bọc composite để làm gì vậy anh . sao mình ko làm bằng sắt bọc composite cho rẻ .