con buôn
21/2/12
2.879
160.998
113
TP HCM
Sông không thiếu nước.

Mua cái nồi chưng cất rượu cho lẹ.
Hay nói dáo xư Niu nắc tml cho cũng được. Dáo xư Niu nắc nhận phần 4 dấn kỹ thựt, thi công, 1 huynh của mình tài chợ quá chất tào, nae Vuyến dúp phần thép, 9 uỷ Quềnh vận chiển.....
A thấy còn thíu ai thì tag thim nhoen
Vẫy là pà kon miền Tây được cú dồi

• Like
Reactions: thietbiloc
Hạng D
12/3/11
1.605
67.726
113
Tiền Giang, gò công
Hay nói dáo xư Niu nắc tml cho cũng được. Dáo xư Niu nắc nhận phần 4 dấn kỹ thựt, thi công, 1 huynh của mình tài chợ quá chất tào, nae Vuyến dúp phần thép, 9 uỷ Quềnh vận chiển.....
A thấy còn thíu ai thì tag thim nhoen
Vẫy là pà kon miền Tây được cú dồi
Còn anh, cho cái mặt bằng nha .

• Like
Reactions: anlao123456
Hạng F
20/1/10
5.848
7.301
113
www.viettranyen.com
Dear All!

Em vừa nói chuyện hơn 1 giờ đồng hồ về các ý kiến phản biện trên này với các cụ, túm lại đối với các cụ thì một con nhỏ khối C mũi còn chưa biết cách lau cho sạch như em thì ... không có gì phải nói, dù các cụ có nói thì em cũng không hiểu gì, nhớ gì mà kể lại. Ở góc độ một người muốn tham gia việc thiện, em chỉ nắm được mấy thông tin như sau:

• Các cụ làm từ thiện cả chục năm nay với nhiều dự án cộng đồng cho bà con nghèo miền Tây rồi. Các bạn ở miền Tây chắc nghe tên nhóm “Minh Tâm”? Nhóm này không liên quan đến chính quyền, không đưa tên thật của mình, không chơi với báo chí, truyền hình... nhưng sẵn sàng bỏ cuộc sống bên các nước tư bản giãy chết về giúp bà con, sẵn sàng hiến đất xây đường, hiến nhà làm trường cho người nghèo.
  • Các cụ có trình độ cao, là người được hưởng nền giáo dục Quốc gia trước 1975, có người là dân Petrus Ký Saigon, có người làm chuyên gia các dự án môi trường của World bank, có cụ làm kỹ sư bên Mỹ, canada, Bỉ... nên chữ Tâm là rất cao chứ không lo “lừa đảo” như một bác trên này đã nói.
  • Các cụ đủ ngành nghề, có khả năng, trình độ, tâm huyết để giúp bà con.
  • Các cụ có người và nguồn để bảo hành, bảo trì máy. Tuy nhiên các cụ cũng biết là nước nhiễm mặn thì không máy nào xài được lâu cả, con số tính ra thì qua mùa khô này là số nước uống cung cấp cho 2000 bà con đã vượt xa số tiền bỏ ra mua nước bình.
  • Các cụ đã gặp anh Dũng lò vôi và bảo anh này có tâm, có tiền nhưng không hiểu biết gì về lọc nước nên mua nước bình là ổn nhất đúng rồi.
  • Các cụ sẵn sàng gặp các anh CNLers để nghe chỉ giáo, hướng dẫn, góp ý.
Vậy bác nào đi với em không ạ?
@Phongluu , thietbiloc, tấn dũng, vân phi, bravia, anlao... có bác nào đi được không ạ?

Chỉnh sửa cuối: