Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Quá xấu chỉ có Tuyến trách Tuy Hòa. Xấu thường thường thì Vạn Giã.

Hạng C
12/2/08
551
459
63
SAI GON
@ phantan : thanks bác đoạn vạn giã chưa xong hả bác ? em đi cuối tháng 9 thấy đang làm mừ , làm vợ 2 em lem luốc dầu hắc .

Last edited by a moderator:
Hạng C
20/7/06
924
7
18
54
Sài Gòn
Em thấy cái thới này có nhiều bác về miền Trung ăn Tết quá... sao các bác không định ngày để cùng đi cho vui.
Bác @laohoi: em cũng dự định làm chuyến xuyên vịt về Nam Định ăn tết nếu Bác đi vào ngày 18 ~ 19 /1/2009 thì em có thể đi cùng bác đến Tuy Hòa .

Hạng D
6/12/06
1.220
17.223
113
40
Trước tiên cho em chào bác laohoi,em nghe danh bác về chụp hình đã lâu,em mới chập chững cầm máy chụp hình,rất muốn được gặp bác để học hỏi 1 số kinh nghiệm.
Sau đến cho em nhận đồng hương cái,:D,em cũng dân Tuy Hoà đây,hehe,tết này mà được đón tiếp bác ở Tuy Hoà thì tuyệt quá.Rất mong bác.

Mọi khi về quê ăn tết em vẫn hay đi tàu,nhưng tết nay em quyết định làm chuyến....phiêu lưu xe máy để tham quan đường bờ biển.Hi vọng đây sẽ là chuyến đi đẹp.

laohoi nói:
Số là tết này em chở bà cả về quê Tuy Hòa-Phú Yên ăn tết.Lâu nay chưa đi xa bao giờ,các bác tư vấn giùm em nha.Em ngại nhất là đoạn đèo cả...hic...Các bác nhiệt tình đâm chém,chỉ giáo cho em nhá...thanks

Hạng D
20/4/05
1.045
35
48
44
Sai Gon
www.phamgiasaigon.com
Đi Tuy Hòa theo em thì có gì đâu nhỉ, em chạy SG - Tuy Hòa hoài àh, đường tương đối tốt mà. Em thường đi ban đêm, 10g tối đi, 5g sáng tới nơi. Nếu bác rành đường thì có thể đi theo đường Cam Ranh về Tp. Nha Trang sau đó đi thẳng đường Trần Phú ra quốc lộ 1A. Đi đường này thu ngắn được một khoảng đáng kể. Đèo Cả thì đường mình mình đi, bác cứ đi đúng tốc độ, đúng phần đường là OK thôi. Nếu đi ban ngày, 5g sáng đi thì bác có thể ăn sáng ở đâu tùy thích, ăn trưa ở Cà Ná (nếu bác đi chậm) hoặc Ngọc Sương - Cam Ranh, chiều khoảng 3-4g là tới Tuy Hòa thôi. Tết thường thì xe tốc hành chạy nhiều, lấn tuyến vượt xe nên bác cẩn thận tí là ok. Chúc bác thượng lộ bình an hén.

Hạng B2
22/4/08
290
4
18
50
Ôi cám ơn các bác nhiều lắm...
@Trongkiet : 30/1 (mùng 5 tết) em mới về ạ...tiếc nhỉ
@Matheoken : bắt tay dân Tuy hòa nào...hihi...Tại đi với bà cả,chứ lúc trước 1 mình em,1 chiến mã 23g30 phi về phan thiết đến nơi là 2g sáng...hic...power of love...hihi.

Hạng B2
4/9/07
448
2.417
93
Nếu bác thích ngắm cảnh đẹp, không muốn gặp xxx và đám xe tốc hành tay lái lụa, nhất là đi đường dài còn non nớt như em với bác thì em khuyên bác đi dọc biển: lái lên Bà Rịa, đi đường Long Hải/Phước Hải, Hồ Tràm, Kê Gà ít nhất cũng đến Phan Thiết như em đi cuối tuần trước cũng xấp xỉ đường QL1A (235km). Nhưng cực kỳ thoải mái, không phải căng thẳng gì cả. Dọc đường thấy có cảnh nào đẹp là bắt dừng xe xuống chụp hình vô tư. gặp 2-3 em xe tốc hành + Chả gặp chú xxx nào suốt chặng. Quá sướng :)!

Từ Phan Thiết em nghe các bác khác tư vấn hình như cũng có đường dọc biển đi tiếp thì phải. Nếu không thì đành phải QL1A đến Cam ranh, rồi lại quẹo vào đường dọc biển tiếp!

Vài dòng chia sẻ cùng bác. Bác có thể xem thêm ở đây: http://www.otosaigon.com/forum/m269762.aspx or http://www.otosaigon.com/forum/m1013973.aspx or
http://www.otosaigon.com/forum/m921559.aspx
P/S: nhà em cũng dự định mùng 4-5 gì đó về quê em ở Dốc Lết chơi đây, 2 chiếc Colt Plus đi chung thì cũng hay nhỉ! :)

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Tương lai chắc sẽ có con đường mới ven biển nối các tỉnh duyên hải với nhau như Bà Rịa- Phan Thiết, Cam Ranh- Nhatrang, Nhatrang Lương Sơn, Vũng Rô- Hòa Phong, Quy Nhơn- Phù Cát.

Hạng D
9/1/06
2.596
11.559
113
HCM
laohoi nói:
Ôi cám ơn các bác nhiều lắm...
@Trongkiet : 30/1 (mùng 5 tết) em mới về ạ...tiếc nhỉ
@Matheoken : bắt tay dân Tuy hòa nào...hihi...Tại đi với bà cả,chứ lúc trước 1 mình em,1 chiến mã 23g30 phi về phan thiết đến nơi là 2g sáng...hic...power of love...hihi.

Nghe Laohoi đã lâu mà giờ mới biết bà cả bác là dân Tuy Hòa đấy. Em cũng ở Tuy Hòa, nhưng đã vào SG lập nghiệp, nhưng Tết nào cũng về thăm quê vì ông bà già vẫn còn ngòai Tuy Hòa.

Thông thường em đi tầm 30 hoặc mùng 1 Tết. Nhưng nếu bác đi Mùng 5 thì em nghĩ thỏai mái đường xá, xe cộ rồi.

Không biết bác dự kiến đi từ SG-Tuy hòa mất mấy ngày, và ghé lưu diễn ở đâu? Em thì thông thường chỉ đi trong ngày.

Nếu đi ban ngày thì 2 vấn đề quan tâm là Ăn uống & Bắn tốc độ.
- Ăn uống thì sẽ có vài đọan sau: Ăn sáng thì ra Dầu Giây, mấy quán Hùng Phát thấy được. Ăn trưa thì có thể quan tâm các điểm: Cà Ná hoặc NGọc Sương (Cam Ranh) tùy tốc độ , thời gian đi. Nhưng 2 điểm này cách nhau 200Km đấy.
-Bắn tốc độ : suốt hành trình thì chỉ có đọan qua Cà Ná là chạy vô tư ( min 100Km/h, Max: 150Km/h). Còn lại đều thận trọng, đặc biệt là vào Khu Dân cư Max 50Km/h. Nếu không tuân thủ thì em tin là khả năng bác phải trở vào nhận giấy tờ rất cao & mất thời gian (Ít nhất 7 ngày kể từ ngày vi phạm). Đặc biệt quan tâm đọan Ninh Hòa đến Tu Bông, đường vắng nhưng có 2 trạm bắt tốc độ ở Lương Sơn (bắt xe bị bắn từ khi vào Ninh Hòa ra) , và Tu Bông. Còn lại khi lên đèo Cả thì cũng như bác đi Đà Lạt thôi. Cứ đi theo phần đường của mình là OK, chú ý các đọan cua gắt ở lưng chùng dốc vì rất dễ gặp xe Tải & tốc hành đâm đầu ra. Em thì chạy cái đèo này tòan số 4,5. Hiếm khi lắm mới chạy số 3.

Còn đi ban đêm thì chỉ quan tâm việc ăn uống thôi. Điểm dừng chân xôm tụ nhất là ở Phan Rí Cửa, cách SG khỏang 300Km. Đi từ 20.00 ra đến Phan Rí Cửa tầm 1.00am nghỉ chân là vừa, còn từ đó về đến Đèo Cả thì khỏang 6.00am để bác ngắm bình minh Vũng Rô là tuyệt vời luôn. Đặc biệt dịp Tết nhiều hoa nở thì đây là khỏang khắc cực đẹp nhất.

P/S: lúc nãy ngồi trên CN5 (Fiat) nghe Đĩa nhạc của bác, quá hay. Chắc phải nhờ bác kỷ niệm em 1 cái để bỏ trên xe đi về Tuy Hoa nghe dọc đường mới được. Hy vọng sẽ có dịp cafe Tuy Hòa đậm đặc với bác mới thú (Uống cafe này buổi sáng, em ngất ngây đến trưa còn chưa ăn trưa được luôn).

À, còn cái này cũng đặc biệt chú ý là: từ Phan Rang trở ra đến Cam Ranh thì cầu tạm đang xây rất nhiều, nên nếu chạy ngon trớn bon bon thì dễ dính vào mấy cây cầu tạm này lắm.

Last edited by a moderator: